Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40
bác Hainguyen yêu khoa học em 2.3 xong show nha bác em cũng 2.3 va me cái này lắm

Hạng B2
28/7/08
451
17
18
40
Gia Lai
Đợt này em xin đi Tập huấn vào đó phải giao lưu với Bác mới được, hâm mộ về sự hiểu biết cua Bác về xe quá.

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
báo cáo: xe ếch 2.3 đời 2008 của em đã kích hoạt dc cruise control rồi bác VPB nhé.
Chúc mừng bác :), sao bác ko cập nhật guide chi tiết hơn cho các bác 2.3 khác dễ tham khảo. Mấy cái đầu jack hôm nọ bác hỏi là mấy cái này ạ? Em có vặt ở đâu được mấy cái.
Kích hoạt Cruise Control cho Ford Escape 01-07 (full story)

Theo em thấy thì mỗi đời đều có cái dễ mà khó, khó mà dễ. Em cũng phải mua tới 3 bộ servo, 1 bộ nút của Escape Mỹ mới figure out được problem.

Tuần trước em gắn hộ ông bạn Escape 3.0 đời 2003, tính ra đời này là dễ dàng nhất. Không ngờ là dàn dây điện của xe 2003 có đầy đủ hết dây cho đèn cruise control, dây từ clockspring cho buttons, chỉ có cái vô lăng là chuối, nó ko như vô lăng đời sau có sẵn chỗ gắn cần.

• Like
Reactions: hungmup
Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Ban đầu em tưởng là chân pin có sự khác nhau, đến khi order về mơ thấy có thể tìm ở đy, nhưng cần phải biết cách tháo, gỡ jack PCm mới quan trọng, em order học cách phá

Xe 2.3 theo em biết thì chỉ có cable VCM II + Ids v8x, key bản quyền full trở lên mới có thể enable được (đại lý ford thì chỉ có thể mua key limited cho 1 số tính năng chính ). Hiện theo em biết thì chỉ có nhà mây ở HD mới làm dc cái này thôi

• Like
Reactions: hungmup
vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Xe 2.3 theo em biết thì chỉ có cable VCM II + Ids v8x, key bản quyền full trở lên mới có thể enable được (đại lý ford thì chỉ có thể mua key limited cho 1 số tính năng chính ). Hiện theo em biết thì chỉ có nhà mây ở HD mới làm dc cái này thôi

Vâng em cũng nghĩ đây là cái khó nhất của 2.3 :confused:, anyway kudos cho những ai đi tới cùng ;). Cái pac bác gắn ok chưa, em xài thi thoảng nó hơi bị delay 1 tí.

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Hi Bác HaiNguyen & Bác Vpb, sắp tới hai Bác có order cái gì không thì lấy giúp e cục bù ga của Ếch 2.3 - 2007 (số vô lăng), nếu không thì các bác giúp e cái Part No. của nó nhé. Thank các bác nhiều !