Hạng C
23/2/13
807
414
63
@HTK,NFS,Các Bác chơi hem.....Bán Xe củ AE gom lại khoang 10c,,,cho 1 đại lý mang nguyên con CX5 xịn nhất Bên Japan mang về cho Sướng....có tất tần tật option,,,với nguyên con lắp ráp bên nhật khỏi chê,,,........hihi...
P/s:Bác H sang nhật xem xe nun....nhe...:3dcuoi::3dcuoi:

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
19/3/16
162
149
43
41
@HTK,NFS,Các Bác chơi hem.....Bán Xe củ AE gom lại khoang 10c,,,cho 1 đại lý mang nguyên con CX5 xịn nhất Bên Japan mang về cho Sướng....có tất tần tật option,,,với nguyên con lắp ráp bên nhật khỏi chê,,,........hihi...
P/s:Bác H sang nhật xem xe nun....nhe...:3dcuoi::3dcuoi:

Cần gì đâu bác đang rao bán con nhập Nhật nguyên chiếc nhập về cuối năm 2015 để hãng nghiên cứu rồi lắp ráp bản Facelit ở Việt Nam nè: động cơ 2.5 Awd luôn giá 1,195tr
https://www.otofun.net/threads/xe-cx-5-2-5-2-cau-nhap-tu-nhat-ban.1040081/page-2#post-28768996

Hạng B2
19/3/16
162
149
43
41
@NeedFSpeed option Blind Spot Monitoring này lắp thêm được, thêm radar thu tín hiệu và bộ quan sát ở 2 bên, thay kính chiếu hậu, giá hơn 1000$ đó

Bác nói chính xác quá option này lắ thêm được nhưng giá đúng là trên 20tr chát quá.

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Tôi cũng nghĩ là chỉ phần mềm setup thôi nên có thể do cái đầu dvd caska lõm firmware củ! Nhưng cái xe bạc tỉ nên khg dám làm liều. Tức TH là option đã có sẵn mà hãng còn khg biết và khg chỉnh sửa cho khách hàng! Điều này thể hiện sự coi thường và hậu mãi quá kém. Xe đi thì mình khg claim điều gì, chỉ ức chế cái kiểu kd chợ trời. Thật tình đến sự viêc này thì chẳng còn cảm tình gì!
Cảm tình gì cái thằng Trường Hải nữa bác, bị lùa gà 1 lần là e sợ tới già rồi, giờ tới cái vụ lock của cũng bày đặt cấm này cấm kia ko cho làm, ko cho làm nhưng thiên hạ cũng biết hết rồi, chỉ gây thêm tâm lý bực mình cho khách hàng thôi. Giờ mà bạn bè e ai có nhu cầu mua xe mà nhờ e tư vấn thì e phán chắc nịch 1 câu, né thằng mazda và kia trường hải ra, giờ bạn e tụi nó chuyển hết qua ford và honda chơi rồi, riêng e vẫn còn cx5, ráng 1 thời gian nữa gom đủ lúa là e cũng bye bye trường hải luôn.
Nói chung e hài lòng với chiếc CX5 của mình nhưng mỗi khi nhìn thấy bản FL ngoài đường lại thấy chút hụt hẫng nhưng cũng đành chịu vậy.
Cách làm việc mỗi hãng mỗi khác như Toyota hay Honda e thấy có cái hay cho người tiêu dùng là khi CRV bản 2.4 mới hoặc Innova mới sắp xuất hiện họ cho rò rỉ tin ra trước 1, 2 tháng để kh hàng biết cũng như mức giá dự kiến sẽ có đắt hơn nhưng dù sao mình cũng được biết để chọn lựa vì bao giờ cũng vậy chiếc xe đẹp nhất là do mình chọn mà nhưng đây cũng là do mình chọn nhưng thực tế lại gần như là do người ta sắp xếp ấy. Haizz
Thôi thì khôn dại tại mình dù sao cũng vẫn là CX5 chỉ khác chút thôi mà e vẫn thấy ok đi vài năm nếu có điều kiện e lên CX9 thôi nhìn e nó đẹp quá hy vọng về Việt Nam giá ko quá cao.
Cũng phải ráng happy với những gì đang có thôi bác, hi vọng ko bị lùa gà lần sau

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Vâng bác tất cả vì cộng đồng CX5! :)

E mới lang thang trên Taobao phát hiện ra cái này bác àh:

View attachment 469807

Nếu lắp vào nó sẽ như này bác:

View attachment 469808

Nhưng e chưa biết lấy gió ở đâu lên nữa đang chờ mấy bác trên Fanpage Mazda Cx-5 Club nghiên cứu vì e post lên đấy rồi.
Nếu làm được e sẽ post lên chia sẻ cho các bác!
Cái này nếu ship về VN total hết bao nhiêu bác nhỉ, e đang có kế hoạch làm cho nó

Hạng B2
19/3/16
162
149
43
41
Cái này nếu ship về VN total hết bao nhiêu bác nhỉ, e đang có kế hoạch làm cho nó

Tầm trên dưới 2tr thôi bác nhưng chỉ như e mới tìm hiểu được nó là ốp cửa gió điều hoà của bản Facelit còn bản cũ ko lắp được bác nhé.

• Like
Reactions: Chuvecodon