11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: Kiểm định xe - nhờ các bác chỉ giúp

Trích đoạn: Seabird

trạm Ngọc Khánh họ nói xe em không kiểm định được ở đây vì lần kiểm định đầu xe em là xe cho thuê tài chính có nghĩa là chủ xe là ngân hàng tài chính, sau đó em chuyển đăng ký về Cty sau khi đã làm song các thủ tục tài chính và chủ xe là cty em nên phải đến chỗ kiểm định lần đầu ( Trạm kiểm định gần cây xăng ngã tư Đại Cồ Việt) em về đó thì trạm đó nghỉ mà hôm nay là hạn kiểm định

Nếu trạm đăng kiểm gần cây xăng Đại cồ việt có "chi nhánh đăng kiểm"thuộc của ngân hàng tài chính thì bác lại chi nhánh của nó làm đăng kiểm.

Trong trường hợp chỉ có 1 trạm duy nhất. Bác có thể trình bày cho trạm đăng kiểm Ngọc Khánh khó khăn của bác. Thế bác đã hỏi trạm Ngọc Khánh chưa ?

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Em hỏi rồi , họ nói có thể khám xe tại đây và họ cấp cho tem chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật nhưng vẫn phải quay lại trạm đăng kiểm kia để lấy xác nhận. em thấy không ổn lắm nên chưa làm có bác nào đã làm thế chưa cho em biết với

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Các bác cho em hỏi ở Hà Nội nếu làm đăng kiểm chậm 3-4 ngày có sao không ? chắc em phải đợi đến thứ 2 mới làm được rồi, lần sau thì nên làm trước khi hết hạn 1 tuần cho chắc để như em bây giờ đi xe cứ nhìn thấy **** là lại hơi hoảng từ lúc hết hạn kiểm định em thấy cái tem dán ở kính xe nó to thế:mad: nhìn lướt qua biết ngay hêt hạn.

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

Tiếp theo bác Seabird, mong các bác cho biết việc xử lý đối với xe lỡ hạn đăng kiểm như thế nào? xe ông bạn em vừa mua thanh lý, sổ đăng kiểm hết hạn từ tháng 1/2006. lần đăng kiểm tới có bị xử phạt gì không? (bạn em vãn muốn giữ biển cũ để đi nên chưa làm thủ tục sang tên đổi chủ).
Đa tạ các bác!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trể hạn đăng kiểm thì đi đăng kiểm không sao cả, trước đây có quy định xử lý của Cục Đăng kiểm, nhưng nay thì không. Tuy nhiên ra đường nếu ***gặp thì xong phim :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3

Hây dà , less 6 months...
trên nữa 1 chai rưỡi[8|]
Trích đoạn: phantan

Trể hạn đăng kiểm thì đi đăng kiểm không sao cả, trước đây có quy định xử lý của Cục Đăng kiểm, nhưng nay thì không. Tuy nhiên ra đường nếu ***gặp thì xong phim :D

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Còn nếu như mới mua xe cũ, đã sang tên em nhưng chưa đi đổi tên trong sổ đăng kiểm vì tháng 12/2007 mới hết hạn thì có bị gì không hả các bác?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3

Gặp xxx thì xùy ra .
ĐK thì không vđ gì ...vì chưa hết hạn
Trích đoạn: secooto

Còn nếu như mới mua xe cũ, đã sang tên em nhưng chưa đi đổi tên trong sổ đăng kiểm vì tháng 12/2007 mới hết hạn thì có bị gì không hả các bác?

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

Trích đoạn: corolla95

Hây dà , less 6 months...
trên nữa 1 chai rưỡi[8|]

Bác Corolla cho em hỏi quy định này có ở văn bản nào không?
Cảm ơn bác

Tập Lái
30/12/05
25
0
0

Bác nào biết chỉ giùm trạm đăng kiểm 5005V trước ở 194 Hoàng Văn Thụ bây giờ chuyển đi đâu ạ?