Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Chắc e sẽ ngưng vụ ktra xe cho các bác giao dịch mua bán, điều này khá nhạy cảm ở đây!.

Ngoài việc bị chê giá cả đắt, nhưng cái gì cũng có 2 mặt vấn đề. bác nào có nhu cầu, cứ PM riêng e tư vấn.

Vì e làm cả Dịch vụ và Bán hàng, hai công việc bổ sung cho nhau nên em hiểu tất cả các ngóc ngách vấn đề mà các bác quan tâm khi mua xe cũ. Riêng em, tính tiền KT xe khi giao dịch mua bán 100 đồng thì cò lái "đạp chân" ngón cái là e có 200 đồng rồi. Tuy vậy, e không bao giờ chấp nhận kiểu giao dịch như vậy và quán triệt tư tưởng lính em luôn. Luật sư thì không thể đi đêm đi ngày với cả 2 bên Nguyên lẫn bên Bị.
Các bác thông cảm.
Kính!

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Chắc e sẽ ngưng vụ ktra xe cho các bác giao dịch mua bán, điều này khá nhạy cảm ở đây!.

Ngoài việc bị chê giá cả đắt, nhưng cái gì cũng có 2 mặt vấn đề. bác nào có nhu cầu, cứ PM riêng e tư vấn.

Vì e làm cả Dịch vụ và Bán hàng, hai công việc bổ sung cho nhau nên em hiểu tất cả các ngóc ngách vấn đề mà các bác quan tâm khi mua xe cũ. Riêng em, tính tiền KT xe khi giao dịch mua bán 100 đồng thì cò lái "đạp chân" ngón cái là e có 200 đồng rồi. Tuy vậy, e không bao giờ chấp nhận kiểu giao dịch như vậy và quán triệt tư tưởng lính em luôn. Luật sư thì không thể đi đêm đi ngày với cả 2 bên Nguyên lẫn bên Bị.
Các bác thông cảm.
Kính!
E thấy lạ thật, mua bán giao dich cả vài trăm triệu mà kt lệch nhau vài trăm ngàn bi chê giá cả đắt! Với uy tín và sự tận tuỵ của Automax thì không thể so sánh với vài trăm ngàn, e nghĩ bác Petrol có làm thêm dv này cũng chính vì muốn giúp các bác từ những kinh nghiệm của mình, giao lưu chia sẽ để các bác mua và bán đúng với giá trị thật của chiếc xe - chứ thật ra số tiền này so với tiền thuê mặt bằng và lương của lính bác hằng tháng thì thấm vào đâu!

Hạng D
12/12/03
2.829
3.712
113
Vietnam
E đã tới kiểm tra...nhưng sao kg thấy bảng kê hay thông số gì gì nhỉ? Có cái tờ giấy test bình....e Ngọc thật cute...

Hạng B2
26/3/08
147
47
28
Em nghĩ bác petrol nên duy trì dịch vụ kiểm tra cho các xe mua bán. Với giá tiền 500k thì tuỳ người đánh giá thí sẽ mắc hay rẻ. Nhưng so với mặt bằng chung là bình thường. Quan trọng mình đánh giá toàn diện và khách quan thì sẽ tạo nên thương hiệu riêng. Chúc bác đông khách.

Hạng B2
3/4/07
137
2.768
103
45
Saigon-Bình Thạnh
Chào bác Petrol, xe em là Laser 1.8 AT, odo 40ng km, trước dùng lốp yokohama bị phù lần lượt 2 bánh trước và 1 bánh sau, em đã thay 1 cặp vỏ trước goodyear, bánh sau chưa phù và vẫn mới, gần đây có tình trạng lúc bắt đầu chạy hoặc khi chạy chậm lại khoảng 20km/h thì xe có tiếng giật theo vòng tua bánh xe rất khó chịu, em đã vào hãng ford nhưng thợ không tìm ra nguyên nhân ( có bảo do vỏ). Bác có thể tư vấn và điều trị giúp tình trạng trên dùm em, em nghi ngờ vỏ, cân vành xe, độ chum...

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Chào bác Petrol, xe em là Laser 1.8 AT, odo 40ng km, trước dùng lốp yokohama bị phù lần lượt 2 bánh trước và 1 bánh sau, em đã thay 1 cặp vỏ trước goodyear, bánh sau chưa phù và vẫn mới, gần đây có tình trạng lúc bắt đầu chạy hoặc khi chạy chậm lại khoảng 20km/h thì xe có tiếng giật theo vòng tua bánh xe rất khó chịu, em đã vào hãng ford nhưng thợ không tìm ra nguyên nhân ( có bảo do vỏ). Bác có thể tư vấn và điều trị giúp tình trạng trên dùm em, em nghi ngờ vỏ, cân vành xe, độ chum...
Bác cứ mang qua xem cái đã nhé, e đi đến cuối tuần mới về, bác cứ alo gaumap đặt hẹn trước và mang qua nha
Thanks

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Lúc nào thì kiểm tra dầu hộp số, dầu thắng này nọ người anh em Petrol nhỉ?

Dầu thắng cứ 2 niên là thay bác nhé

Dầu hộp số thì từng loại xe, có khi là mỗi 50k KM, mỗi 100k KM, hoặc mỗi 2 năm và có loại hôp số không cần thay dầu luôn nhé bác

• Like
Reactions: Tuithichxehoi
Status
Không mở trả lời sau này.