Hạng B2
9/12/19
461
475
63
mà mấy bác cứ bảo xe gái chạy này nọ... xin thưa gái nó chạy xe còn kinh hơn xe tài xế nam già chạy.
xe nữ lái là xưa rồi, giờ phải đăng là "do lớn tuổi, mắt mũi lem nhem, cần bán xe...."
xe người già lái, uy tín hơn xe nữ lái

• Like
Reactions: songhieu89
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Các Anh nói quá, chứ bây giờ mấy Em dịch vụ bảo hành chính hãng gọi nhắc bảo trì liên tục nên đâu dễ quên được!
Có rồi nha, không đâu xa mà chính bà xã mình nha, mua 2 bánh mới toanh trong hãng về, mình cũng bận nên không kiểm tra, tại cung đường bả đi làm về nhà cũng ngang qua 3S Yamaha nên nghĩ có lịch nhắc trong điện thoại bả sẽ không quên đâu.
Hôm qua lôi ra thì chạy 8000 km rồi, thấy máy hơi ỳ nên hỏi thay nhớt chưa. Bả phán câu xanh rờn:" Ủa nhớt cũng phải thay hả, cái Attila của em hồi mua đến lúc bán em có thay nhớt đâu". Em đứng hình luôn các bác ạ, (hèn gì cái Attila đó hôm nó lúp bê máy là mình bán luôn) may là mình có hỏi lại, không banh luôn cái xe rồi.

Kiểm tra - Thẩm định ô tô cũ
21/9/22
304
805
93
34
Hình như thiếu phần check ODO thực tế, giá bán đăng và giá chốt :D :D
Đã bổ sung phần odo nhé bác. Về giá cả bên mình chỉ đề xuất mức giá phù hợp với tình trạng xe cho khách hàng, phần còn lại khách hàng deal với bên bán thôi nè, mình không can thiệp vào quá trình này

• Love
Reactions: heorung52
Hạng F
3/10/15
9.836
12.100
113
mà mấy bác cứ bảo xe gái chạy này nọ... xin thưa gái nó chạy xe còn kinh hơn xe tài xế nam già chạy.
Tùy xe thôi, nhiều em nữ chạy, xe đã 50k km mà zin từ trong ra ngoài, zin cả nhớt đấy. Xe đó mới là đáng lo ngại. hihi
Nữ chạy là chuẩn kinh khiếp.
Chạy thì đạp xe như đạp chồng, lên cao tốc hoặc là chạy lờ đờ điệu ngựa nếu nó cầm dt, hoặc là nếu ko cầm thì nó phóng nó quát những thằng đi lờ đờ trước mũi nó.
Còn hỏi đến nó:
“Ơ sao xe ghi bảo dưỡng mà mày ko bảo dưỡng à???”
Đáp:
“Nói bố tao suốt ấy, mà ông ấy quên chưa đi!!!”
“Ơ!!! Xe ghi là bảo dưỡng since 2018!!!”
Kinh nghiệm sau 1 lần ngồi ké xe con kia về Phan Rí.

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nữ chạy là chuẩn kinh khiếp.
Chạy thì đạp xe như đạp chồng, lên cao tốc hoặc là chạy lờ đờ điệu ngựa nếu nó cầm dt, hoặc là nếu ko cầm thì nó phóng nó quát những thằng đi lờ đờ trước mũi nó.
Còn hỏi đến nó:
“Ơ sao xe ghi bảo dưỡng mà mày ko bảo dưỡng à???”
Đáp:
“Nói bố tao suốt ấy, mà ông ấy quên chưa đi!!!”
“Ơ!!! Xe ghi là bảo dưỡng since 2018!!!”
Kinh nghiệm sau 1 lần ngồi ké xe con kia về Phan Rí.
Đã từng có một anh em của mình mua xe nữ chạy kỹ về. Do được bơm đâu 5tr cho 1 spa nên đã dọn nội thất thơm tho bóng bẩy từ trong ra ngoài. Nói chung ai nhìn xong cũng tưởng xe ngon như mới xuất xưởng. Tuy nhiên, sau khi mình chạy chì lại nãy ra một bài toán khác mà sau này anh em đó phải kêu trời vì ham thơm với đẹp.
Đó là một ngày đẹp trời, mình mượn xe đi chơi, mà sao đạp thấy xe gằn ga, tăng tốc không bốc, có hiện tượng rung ( anh em kia mua xe lần đầu nên không rành, thấy chạy được là được).
Sau đó mình trả xe luôn, kêu anh em chạy vào gara check thử. Gara phán 1 câu đổ hết cả mồ hôi mẹ mồ hôi con: Xe chạy không thay nhớt, nhớt quánh đóng két trong dàn cò và bụng máy, phải bổ ra vệ sinh chứ không còn cách nào khác.
Sau khi bổ ra thì hỡi hôi, cái chất mà khi các bác kho thịt bị cháy nó như thế nào thì trong máy đó nó y chang vậy. 2 pitton và xi lanh bị xước nặng phải làm lại, lên 2 cốt của 2 pitton xước (doa lên cốt 1 chưa tròn, phải doa thêm lên cốt 2, đâu đó tăng 0,5mm và phải thay pitton), hệ thống bơm nhớt cũng phải thay, các ghít xuppap phải đóng lại, thay nguyên dàn suppap và van VVT... Nói chung nhiều lắm. Chi phí sửa lại cái máy đó đâu đó khoảng gần 80 chai, mà lại mất zin cục máy nữa. Bởi vậy sợ nữ chạy kỹ zồi, ớn lắm.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Đã từng có một anh em của mình mua xe nữ chạy kỹ về. Do được bơm đâu 5tr cho 1 spa nên đã dọn nội thất thơm tho bóng bẩy từ trong ra ngoài. Nói chung ai nhìn xong cũng tưởng xe ngon như mới xuất xưởng. Tuy nhiên, sau khi mình chạy chì lại nãy ra một bài toán khác mà sau này anh em đó phải kêu trời vì ham thơm với đẹp.
Đó là một ngày đẹp trời, mình mượn xe đi chơi, mà sao đạp thấy xe gằn ga, tăng tốc không bốc, có hiện tượng rung ( anh em kia mua xe lần đầu nên không rành, thấy chạy được là được).
Sau đó mình trả xe luôn, kêu anh em chạy vào gara check thử. Gara phán 1 câu đổ hết cả mồ hôi mẹ mồ hôi con: Xe chạy không thay nhớt, nhớt quánh đóng két trong dàn cò và bụng máy, phải bổ ra vệ sinh chứ không còn cách nào khác.
Sau khi bổ ra thì hỡi hôi, cái chất mà khi các bác kho thịt bị cháy nó như thế nào thì trong máy đó nó y chang vậy. 2 pitton và xi lanh bị xước nặng phải làm lại, lên 2 cốt của 2 pitton xước (doa lên cốt 1 chưa tròn, phải doa thêm lên cốt 2, đâu đó tăng 0,5mm và phải thay pitton), hệ thống bơm nhớt cũng phải thay, các ghít xuppap phải đóng lại, thay nguyên dàn suppap và van VVT... Nói chung nhiều lắm. Chi phí sửa lại cái máy đó đâu đó khoảng gần 80 chai, mà lại mất zin cục máy nữa. Bởi vậy sợ nữ chạy kỹ zồi, ớn lắm.
Mình biết đây, xe nữ chạy chưa đc 1 năm, cũng chưa đến lịch bảo dưỡng lần 1. Mọi thứ còn zin hết, nhưng bị nước ngấm vào sàn trong thời gian dài. Dòi bọ hôi rình lên vẫn ko biết. Mình đi thấy thảm sàn cứ bị hấp hơi nên phát hiện ra. Hỏi ra cũng ko thể nhớ được tại sao bị nước vào, check choác gara cũng ko biết lý do.
Nhưng nghĩ lại thì xe cộ cũng ko phải thứ chị em thích, cũng như hỏi mình về túi tắm, son phấn. Nên là xe vợ mình đi, xót xe thì cứ phải để ý dọn dẹp bảo dưỡng các thứ vậy.

• Like
Reactions: Perenco