Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nâng tđ tối đa, cần nâng tđ tối thiểu không? Hôm nay em đi cao tốc long thành-sg, làn ngoài xe tải rề rề khoản <80, làn trong 1 chú toy rề rề gần như song song vơi xe tải, íu bít chui làn nào lun! :mad:.
E nghĩ ko cần, chỉ cần "luôn luôn chạy làn trong, làn ngoài chỉ dành cho vượt" là OK bác ạ.

Hạng B2
3/8/12
295
254
63
Hình như em chỉ thấy chiều về SG đã được điều chỉnh lên 100 cho cả 2 làn, còn chiều từ SG đi em không để ý, các bác confirm giúp. Em đi CN tuần rồi.

Em đi miền tây tuyến Sài gòn - Vĩnh long - Cần thơ - Vị thanh và ngược lại hôm thứ tư vừa qua 17/09 thấy cả 2 chiều cao tốc Sài gòn -Trung lương đã cho chạy 2 lanes xe với tốc độ max 100 cây chuối/h. Giờ thì các bác có thể chạy đều cả 2 lanes không bị ức chế khi có 1 xe chạy chậm trước mũi tại lane trong nữa.

Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
E moi di 18/9 ve,e di ben tre bang da cho chay 2 lane 100km het roi cac bac,e sorry vi a go bang dt kg co dau

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Sáng nay em đi miền Tây lại sau 2 tháng kg đi. Có 3 cái mới trên tuyến QL1 này.
1. Cao tốc SG - TL đã cho chạy 2 làn 100.
2. Toàn tuyến QL1 từ hết cao tốc về miền Tây đã bỏ bảng 412 và cho tất cả xe ô tô chạy 2 làn kg phân chia làn cho loại xe nữa. Em kg biết mình có nhìn nhầm kg nhờ các bác xác minh giúp.
3. Các bảng hạn chế tốc độ 40 thuộc địa phận TG đã thay bằng bảng 60.

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng B2
8/3/14
200
470
63
100 là ok rồi. Lên 120 tai nạn sẽ tăng... Lúc đó bọn xe khách kéo lên 130 -140 cho mà coi. Lúc đó CSGT và VSMT tha hồ đi hốt xác.
Thế lúc đó CSGT ở đâu mà không bắn tốc độ? Bác có thấy khi lên cao tốc TL lúc trước có nhiều xe dám chạy trên 100 k? Đến trạm thu phí là bị CSGT lượm ngay lập tức. Giống hệt cao tốc LT DG bây giờ. Vấn đề là thiết kế cao tốc cho phép chạy tối đa ở tốc độ nào thì nên khai thác ở tốc độ đó để tránh lãng phí. Không nên vì một vài thằng chạy ẩu mà đè tốc độ cho tất cả. Nói về chạy ẩu thì không riêng gì ở VN, nước ngoài như Pháp, Mỹ, Ý, Đài loan cũng khối thằng chạy ẩu. Bác nên nhớ là súng bắn tốc độ là do nước ngoài phát minh để chuyên trị những thằng chạy ẩu bên đó. Xứ xở văn minh phát triển không bao giờ qui định luật dựa trên hành vi cá biệt của những thằng chạy ẩu cả.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
Cái mà em thắc mắc là mấy chú xxx hay đứng vẫy xe trên đường này vào buổi tối đặt biệt là ngay đoạn cong để làm gì nhỉ? Hôm qua em chạy lane ngoài đông xe và chậm em xi nhan vào trong thì thấy mấy chú đang hốt xe tải, có 1 chú nhá đen pin vào em. E mặc kệ cứ chạy, thích thì xuống trạm thu phí bắt, ngu sao ngừng trên cao tốc buổi tối ko đèn có mà chít oan. Giờ có 2 lane 100 rồi nên em ko hiểu tụi nó đứng đó làm gì. Mà có luật nào cho lập trạm dừng xe trên cao tốc hay sao?