Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Tình hình là trạm thu phí mọc ra ngày càng nhiều, mỗi lần qua trạm thu phí, quay kiếng xuống rồi lên, xe sau nó nhấn còi inh ỏi..:mad: nên em muốn thay cái kiếng bấm điện cho 2 cửa trước. Các bác nào có kinh nghiệm làm cái này tư vấn giúp em nên gắn motor loại gì, rồi khoan lỗ chế nút bấm lên cửa hay nên thay nguyên cánh cửa của đời xe có kiếng bấm? Thiệt hại hết bao nhiêu?

Hạng C
26/3/12
583
224
43
Theo e biết thi xe bác là loại ED hoặc EDs không có kiếng bấm.
E thì không biết chổ làm nhưng e có sưu tầm mấy tấm lắp kính bấm để bác tham khảo cho tiện.
Kiếng bấm cho Siena 2002

Kiếng bấm cho Siena 2002

Kiếng bấm cho Siena 2002

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Nhìn đẹp quá! Cái nút bấm gắn trên gác tay gọn và chắc hợp với em nhất vì em chỉ cần 2 cửa trước thôi. Em đoán là lấy nút bấm gin của Fiat gắn qua, hoặc cái gác tay gin gắn qua. Tiếc là bác không có thông tin về chỗ làm ở SG.

P/s: bác PVIETTAN hồi lâu có DIY chống nóng cho cái trần xe. Cho em hỏi vật liệu bác bỏ vào là gì vậy? Mua ở ADV có không? Nhân tiện bác cho hỏi mua bộ đồ nghề nào thì đủ sài cho mấy con ốc lục giác, và các loại ốc đặc biệt khác (nếu có) của Fiat? Tính học bác DIY cái trần xe cho bớt nóng :D

Hạng C
26/3/12
583
224
43
astroboy nói:
Nhìn đẹp quá! Cái nút bấm gắn trên gác tay gọn và chắc hợp với em nhất vì em chỉ cần 2 cửa trước thôi. Em đoán là lấy nút bấm gin của Fiat gắn qua, hoặc cái gác tay gin gắn qua. Tiếc là bác không có thông tin về chỗ làm ở SG.

P/s: bác PVIETTAN hồi lâu có DIY chống nóng cho cái trần xe. Cho em hỏi vật liệu bác bỏ vào là gì vậy? Mua ở ADV có không? Nhân tiện bác cho hỏi mua bộ đồ nghề nào thì đủ sài cho mấy con ốc lục giác, và các loại ốc đặc biệt khác (nếu có) của Fiat? Tính học bác DIY cái trần xe cho bớt nóng :D

Bác mua loại tấm chống nóng này. Giá 1 mét vuông vài chục ngàn ở khu gần Bưu điện quận 5.
Kiếng bấm cho Siena 2002

1 hộp keo con chó để dán nó lên trần (nếu tấm chống nóng loại có keo thì khỏi mua keo chó:)).
Còn để mở trần ra thì chỉ cần tua vít thông thường là được. Gở ron cửa,nạy mấy gốc chữa A, thanh thụ, che nắng, tay nắm, đèn (Chú ý dễ bị bể ngàm-đèn sau nạy hai bên cạnh ngắn-đèn trước thì cạnh dài), mấy cái nút ra sau đó hạ trần xuống, không cần lấy tấm trần ra làm chi.
Để DIY cần mua bộ lục giác và lục giác bông khoảng 100k bộ.
E đang tìm mua bộ này không biết đâu bán để mở taplo và mấy cái nút rất dễ dàng-không bị trầy trụa xấu.
Kiếng bấm cho Siena 2002

Nếu còn dư tấm chóng nóng làm phát này luôn. Âm thanh loa sau sẽ nghe rất hay.
Kiếng bấm cho Siena 2002

Làm bài bản thì tìm 1 cái hộp đóng thùng cái loa lại đẹp hơn âm thanh hay hơn nữa và tuyệt hơn nếu mua cặp treb gắn vào-khi đó bác tháo cả 2 loa ra-cũng dễ tháo.
E thì tháo ra gắn loa treb rồi giờ mới nghĩ ra cách này không lẽ tháo nữa, nãn nên làm hơi xấu.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn rất chi tiết vụ cách nhiệt và cách âm. Cuối tuần rảnh em kiếm đồ về xử rồi chụp hình báo cáo bác :) Vụ kiếng bấm sau khi coi lại loạt ảnh phóng sự cháy xe và 114 của bác PVIETTAN khi xưa, em quyết định không đụng chạm phần điện nữa cho lành
chỉ khi nào tìm được nguyên cánh cửa gin thì mới cân nhắc :p