Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Làm kiếng bấm (thay kiếng quay tay)

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Mấy bác tư vấn giúp em: xe matiz của vợ em có kiếng bấm 2 cửa trước rồi, nhưng 2 cửa sau thì quay tay. Em có ra An Duong Vuong hỏi vài chỗ thì được tư vấn là làm 2 kiếng bấm đằng sau thôi. Tức là sẽ khoét lỗ và gắn 2 cái nút bấm kiếng vào. Em thấy ghê quá, em sợ khoét vừa không nói gì, khoét to hơn 1 cái thì ko biết làm cách nào cho đẹp, lúc đó thay luôn cái cửa thì tốn nữa.

Có bác nào làm cái này chưa? tốt không?

Bác có cách nào hay hơn không, mình có thể thay luôn nguyên tấm ốp cửa có nút bấm sẵn nhưng bác biết chỗ nào làm không, vô hãng Daewoo chắc nó làm nhưng chắc chém đẹp. Nếu làm được cái lock trung tâm nữa thì hay quá.

Tư vấn giúp em với các sư huynh oi.[:eek:]

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
RE: Làm kiếng bấm (thay kiếng quay tay)

Nhân đây cho em hỏi thăm chỗ nào làm (chế) chỉnh kính hậu bằng tay thành chỉnh điện không ạ? Uy tín và mỹ thuật nghen
Thanks các bác trước.

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113

ah đúng rồi, cái này cũng độc nữa nè, chỉnh kiếng bằng điện... heheh

Mấy bác giúp 2 thành em náy với...chắc chắn mấy bác có nhiều chiêu độc lắm nhưng tại vì chưa đọc được lời kêu cứu của tụi em thôi :D

Hạng B1
9/7/07
83
1
0
Đà Nẵng
kynguyenso.vn

cái đấy cũng dễ thôi mà, bác vào ga ra nào họcũng làm được, mua 1 bộ copa kèm mô tơ cũ chắc chỉ khaỏng 3-400k với lại cái công tắc lắp vô thành cửa xe thì nó có 2 cái lẫy 2 bên thợ chỉ cần khoét cái lỗ vuông nhỏ rùi nhét vô thôi chứ có làm gì mà bác sợ. em vừa làm 4 cánh cửa cả công cả phụ tùng hết có 800k (ở Đà Nẵng) còn ở SG chắc còn rẻ hơn nữa

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113

ô rẻ vậy ah, ở Saigon có 1 tiệm ở An Duong Vuong hét em đến 1tr5 (cũng giống như bác nói, thay 2 compa gì đó, khoét lỗ gắn nút...) sao ở Đà Nẵng rẻ thế nhỉ...

Có bác nào ở Sàigon làm cái này giá hữu nghị tí không bác ơi...

Hạng B1
9/7/07
83
1
0
Đà Nẵng
kynguyenso.vn

ko biết bác gara đó làm đồ mới coóng hay không, còn mình ra chợ Đà Nẵng mua 2 copa của xe cũ tháo ra (vẫn còn mới nguyên) kể cả mô tơ thì mỗi cái là 160 - 170k. còn chỉnh kính chiếu hậu = điện thì bác lại phải mua loại kính chiếu hậu có mô tơ, rồi bảo thợ họ đấu dây vào công tắc - lại phải tốn ít xiền mua công tắc, sau đó chắc cũng lại khoét ở taplô để bắt công tắc vào, nếu làm nhanh cũng mất 1 buổi. chưa kể bác mua cạp gương khác màu=> sơn lại 2 cái tai nữa chứ

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

Trích đoạn: belop

ko biết bác gara đó làm đồ mới coóng hay không, còn mình ra chợ Đà Nẵng mua 2 copa của xe cũ tháo ra (vẫn còn mới nguyên) kể cả mô tơ thì mỗi cái là 160 - 170k. còn chỉnh kính chiếu hậu = điện thì bác lại phải mua loại kính chiếu hậu có mô tơ, rồi bảo thợ họ đấu dây vào công tắc - lại phải tốn ít xiền mua công tắc, sau đó chắc cũng lại khoét ở taplô để bắt công tắc vào, nếu làm nhanh cũng mất 1 buổi. chưa kể bác mua cạp gương khác màu=> sơn lại 2 cái tai nữa chứ
đâu cần mua gương khác đâu bác , lấy cặp gương củ mình chế mô tơ vô là ok rồi bác , ngon bổ mà rẻ nữa hi hi ,, còn kính bấm bác nói ở ngoài đà nẵng làm thì rẻ hơn ở đây rồi ,, trong này mà làm 2 cửa sau cũng 1 t mấy đó bác ...

Tập Lái
12/12/06
29
1
0

hay là mấy bác ở SG đem xe ra Đà Nẵng làm cho rẻ đi. Vừa đi du lịch vừa làm xe lại luôn:D tiện cả đôi đường. Mấy bác có gì cứ PM cho bác belop ấy.

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai

Bác mang xe ra Khánh Phong ( Trần Bình Trọng- HCM) cùng thành viên OS chắc được giảm giá[8|]:):D. Xe em cũng làm ở đó, ok!