Tập Lái
11/11/10
11
0
0
Ông anh họ em cũng mới tậu 1 con BYD F0 gần 300tr, thấy bảo chất lượng cũng khá ổn, hình thức đẹp, đầy đủ tiện nghi lắm. Nói chung bây giờ xe TQ được cải thiện nhiều rồi, ko tệ như ngày xưa nữa

T34
Hạng C
20/5/10
856
9
18
Hotline 0903.611.243
Mấy Bác ủng hộ xe của Bác Hồ Cẩm Đào nhiều quá
.....em phải mua gấp vài xe cứu hộ.....chuẩn bị có công ăn việc làm rồi :D:D. Có gì nhớ số hotline của em nha..

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Theo em đánh giá những kiệt tác này thì nên đứng từ góc độ khách quan (thang điểm từ 1-10 tối đa):
1. Điểm thiết kế: 0 điểm vì đạo thiết kế. 
2. Điểm tài năng: Trình photocopy: 10 điểm.
3. Điểm chất lượng: thức lâu mới biết đêm dài. Xin khất cho điểm.
4. Điểm năng khiếu bẩm sinh (mặt dày): 10 điểm.

Riêng em thì thấy mấy kiệt tác này nhìn cũng được, không tệ. Nhưng có Đẹp mấy thì Đẹp, Rẻ mấy thì Rẻ em cũng xin kiếu, không mua. Ở đâu đó trên OS này em đã nói rồi, xin cam kết lại: là em thà đi xe của Cambodia sản xuất còn hơn xe Khựa. Cũng xin chân thành cảm ơn các bác có cùng ngu ý với em.

Tập Lái
3/11/10
10
0
0
Điều cần thiết trước khi mua hàng TQ là tìm hiểu để lựa chọn được thứ có chất lượng chấp nhận được. Tôi lấy ví dụ, cũng xe máy có nguồn gốc TQ, nhưng có thằng bạn tôi hôm trước ngồi nói chuyện ô tô TQ nó bảo cái xe máy Tàu nó đi đã được đúng 10 năm, vẫn chạy tốt, bây giờ bán 2 triệu là mấy người chạy chợ mua ngay, hồi đó may có nó đấy, chứ Honda, Suzuki,... lấy đâu ra tiền mà mua, sau này có tiền rồi mua cho vợ chiếc xe tay ga, còn chồng thì vẫn đang chạy chiếc xe ấy. Nó còn bảo, có thể từ xe máy Tàu lên thẳng ô tô Tàu, khỏi qua xe máy xịn làm gì, vẫn nắng mưa.

Tập Lái
3/11/10
11
0
1
Nói chung em thấy là việc mua xe gì là phụ thuộc vào quan điểm & kinh tế của mình. Mua xe vì mục đích đi lại, che nắng che mưa hay là mua xe để khoe của, mua xe là mua thương hiệu. Ví dụ như phụ nữ họ mua túi LV 1.300 Euro chỉ để đựng cái bóp, cái hộp trang điểm, cái khăn quàng cổ trong khi có người chỉ mất có 100k VND cũng xong thôi

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Dám cá là 2 nick Superman.hn và Lovestory429 là âm binh cho nhau, hehe.  Post bài ở 2 nơi giống y chang. 

Bài của Lovestory429
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?high=&m=1482621&mpage=21#2987062
Re:KIỆT TÁC CỦA NGƯỜI TRUNG QUỐC! TUYỆT ĐẸP 1 ngày và 10 giờ (permalink)
Nói chung em thấy là việc mua xe gì là phụ thuộc vào quan điểm & kinh tế của mình. Mua xe vì mục đích đi lại, che nắng che mưa hay là mua xe để khoe của, mua xe là mua thương hiệu. Ví dụ như phụ nữ họ mua túi LV 1.300 Euro chỉ để đựng cái bóp, cái hộp trang điểm, cái khăn quàng cổ trong khi có người chỉ mất có 100k VND cũng xong thôi
  -------------------
Bài của superman.hn
Re:Loạt hình ảnh mới nhất về xế hộp rẻ nhất Việt Nam (có cả lái thử) đây ạ 1 ngày và 10 giờ (permalink)
Nói chung em thấy là việc mua xe gì là phụ thuộc vào quan điểm & kinh tế của mình. Mua xe vì mục đích đi lại, che nắng che mưa hay là mua xe để khoe của, mua xe là mua thương hiệu. Ví dụ như phụ nữ họ mua túi LV 1.300 Euro chỉ để đựng cái bóp, cái hộp trang điểm, cái khăn quàng cổ trong khi có người chỉ mất có 200k VND cũng xong thôi

:D:D:D Bạn PR sản phẩm cũng chẳng sao nhưng lộ liễu thế này thì.....hehe. Giờ thì 1 trong 2 bác: Bác nào đạo ý tưởng của bác nào đây??????????

Last edited by a moderator:
nti
Hạng B1
17/3/11
94
6
8
Cũng tùy quan niệm thôi, ở VN thì giá xe mắc quá nên bị xăm soi, cứ ủng hộ xe Hồ cẩm Đào đi để share bớt thị phần để xe của VAMA sẽ phải cạnh tranh để giành thị phần, và chúng ta sẽ được lợi mà.

Tập Lái
3/11/10
11
0
1
Người VN nổi tiếng mua xe với giá thành đắt hơn rất nhiều so với các nước khác (Ví dụ 1 chiếc xe bên Nhật bán 100000$ thì người VN sẽ phải mua với giá 120000$)