Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Em bực mình nhất là vụ tạt đầu để dành lane khi dừng đèn đỏ ạ! Đường quen đường lạ gì cũng vậy. Không thèm quan sát từ xa, ủi lên rồi chen vô. Lúc chen còn lườm lườm bằng con mắt hình viên đạn (làm như đường bố nó làm hay sao á). Đường quen em đi, em vẫn chọn lane và định hướng trước để khỏi cản trở, tạt đầu vô còn lườm, mấy cậu giao thông đứng chốt ngay đó cũng chiến hữu, không lẽ hic cho phát giống bác cont. Chán cái thói chụp giật, ta đây nhất thiên hạ.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Bác gọi đây không phải là tạt đầu thì em cũng thua. Cont đang chạy thẳng, bác không tạt đầu qua thì làm sao đuôi xe bác vướng vào đầu xe người ta được? Nếu chạy sát thì sao đầu không vướng mà đuôi vướng?
Ko có clip sao b biết xe con vượt lên. Nếu xe con đi trước từ đầu, container đi sau sát quá chạm vào đít xe con thì sao?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Các bác cứ phê phán ý thức người chạy xe 2 bánh, ý thức nhiều người chạy xe bốn bánh cũng đâu có hơn gì.
Chạy xe gì cũng cần ý thức cả thôi mà.

Kiểu chạy xe thích là cúp đầu xe, lao lên trước

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
15/11/15
38
12
8
34
Vụ xe lexus có vẻ bác ấy vượt lên nhưng vướng xe máy nên phải tạt vào trái, thế này thì bác Lexus mệt rồi!

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Chạy xe thì nên tránh được thì tránh, không nên kèn cựa làm gì, biết đâu xe như trên đang bị sự cố gì đó.

Hạng B2
8/2/14
129
47
28
Chỉ có thể xảy ra ở miền ngoài.
Sao lại phân biệt miền nào ?
Theo ảnh ở trên thì chính xác là không phải miền ngoài, vì tháng 11 phía Bắc đã rất lạnh, không thể chạy xe máy mà mang áo cọc tay như trong hình.