Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Giờ chỉ còn Kimi và Hulk là 2 ứng viên thay Massa. Kimi về Fer thì khả năng Hulk về Lotus, hoặc ngược lại.
Massa em nghĩ khó, trừ khi anh ấy chấp nhận một đội đua trung bình.

Hạng C
5/11/10
820
760
93
Ka nói:
:Dđây chỉ là e nghĩ theo cảm tính thoai ! thực tế đúng như bác nói !, FELIPE thay HULK thì khả thi hơn !

Hạng B2
24/1/08
350
169
43
39
fanofcar nói:
Ka nói:
:Dđây chỉ là e nghĩ theo cảm tính thoai ! thực tế đúng như bác nói !, FELIPE thay HULK thì khả thi hơn !

Em vẫn nghĩ Hulk về Fer thì hợp hơn là Kimi, nhưng Lotus khó khăn quá, ngoài Fer ai sẽ trả được mức lương cho Kimi ?
Massa có phong cách giống Ped. bên MotoGP, thế nên để WDC là rất khó, từ thời, Kimi và giờ là Alo thì vẫn chỉ là 2nd thôi. Hy vọng anh sẽ tìm thấy động lực tranh đấu ở đội đua mới.

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
Fer chưa chính thức confirm ... nhưng cả giới F1 đều cho là "done deal" rồi.
Xin chúc mừng Ferrari và những người bạn.:D.

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Hôm qua xem ESPN thì chưa đâu vào đâu.
Kimi không qua Ferrari thì chì có nước ở lại Lotus đang gặp rắc rối về tiền bạc.
Đi vòng vòng cũng chưa thấy confirm luôn. :cool:

Hạng C
5/11/10
820
760
93
kebab nói:
Lyson1 nói:
Confirm rồi bác kebab ơi
Bác cho em xin cái link nào nói Ferrari đã confirm Kimi ạ...đội ơn bác!
:D bác í giỡn chút cho vui thôi mà ! lúc í Châu âu đang ngủ thì confirm thế lào được !:D

Hạng D
30/7/11
1.302
240
83
60
Kimi ký HD một năm, và option gia hạn thêm 1 năm như vậy chưa có "xe duyên".
Tuổi tác là trở ngại cho việc Kimi đến với Red bull. Marko trả lời phỏng vấn:
"Kimi 34 tuổi, Daniel 24 mà hợp đồng chỉ có 3 năm. Bởi vậy daniel hứa hẹn hiệu quả hơn cho đội (RB)". Thừa nhận là Kimi thuộc hạng top driver nhưng điều hành 2 tay đua như Vet và Kim không phải là điều đơn giản. Cả hai đều có khả năng là best driver. …Tôi không nói rằng Daniel sẽ “chiến” với Vet mà hy vọng Dani sẽ mang điểm về cho đội. ..như vậy RB thực sư cần người thay thế Webber chứ không cần Vettel thứ hai.

Chiến lược 1-2 của RB vẫn rõ ràng!!!!

Last edited by a moderator: