Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Kingdom 101 gồm 3 block căn hộ cao 30 tầng, 2 hầm xe với hơn 600 chỗ để xe hơi và 1 block thương mại dịch vụ cao 18 tầng, căn hộ bàn giao cao cấp thiết bị của Đức, Đá nhập khẩu cao cấp Italia, thiết bị chống chạm điện cháy nổ simen...
Giá bán căn hộ chỉ 50 triệu/m2. Giá tốt cho vị trí trung tâm quận 10
- Theo khảo sát giá đất cùng khu vực quận 10 thì hẻm xe máy 2-3m, hẻm cực kì xấu giá thấp nhất 80 triệu/m
- Giá đất Hẻm xe hơi từ 120tr/m2
- Giá đất mặt tiền đường từ 230tr/m2
Theo tính toán và khảo sát thực tế nếu cầm 4 tỷ trong tay đi mua nhà tại quận 10 bạn sẽ chọn
1. Nhà hẻm 2m diện tích 4x10 1 trệt 1 gác giả, không tiện ích không bảo vệ không đi được xe oto vào, bạn bè hay sếp lớn đến thăm nhà phải đi bằng grab bike giá 3.85 tỷ,
2. Căn hộ kingdom 101 2 mặt tiền đường xe hơi vào tận nơi, bảo vệ 24/24, tiện ích dịch vụ đầy đủ chỉ cần bấm thang máy bước xuống là tất cả tiện ích hiện ra ngay trước mặt bạn. Tự tin mời sếp bạn bè đến chơi không phải dặn dặn dò: Anh đi xe máy đến nhé. Giá bán chỉ 3 tỷ/căn được trả theo tiến độ đến khi nhận nhà

Em biết là với tầm tiền 4 tỷ thì có nhiều lựa chọn ở những quận khác nhưng có người họ chỉ thích ở khu vực quận 10 thôi, như em quận 2 luôn là ut1, những quận khác ut2
Mấy bác chém nhẹ tay
mình mới bán nhà hẻm xe hơi gần đó (cách khoảng 200 m): giá từ 100 tr-105 tr/m2 thôi. đâu ra 120 tr/m2 thím????? kể cả mặt tiền Tô Hiến thành cũng giao động từ 150 tr- 250 tr/m2 tùy vị trí.
chém hơi mạnh tay đó nha kakakak

• Like
Reactions: michau83
Hạng B2
30/5/17
336
190
68
32
mình mới bán nhà hẻm xe hơi gần đó (cách khoảng 200 m): giá từ 100 tr-105 tr/m2 thôi. đâu ra 120 tr/m2 thím????? kể cả mặt tiền Tô Hiến thành cũng giao động từ 150 tr- 250 tr/m2 tùy vị trí.
Giá đó để rao mà bác. Khớp lệnh thì tầm 100-105 là bán rồi.... :rolleyes:

• Like
Reactions: Đồng xanh
Tập Lái
8/11/17
12
26
24
31
Thì em khảo sát nó thế đó bác, hỏi từng nhà thực tế chứ lên mạng coi toàn thấy giá ảo, rao thấp hơn giá chủ nhà đưa ra

Tập Lái
8/11/17
12
26
24
31
Có căn 10 x 20 giá 20 tỷ giao dịch thành công, hẻm xe hơi xe tải vào được. Bác chém dữ quá chêm câu cuối
Giá đất diện tích lớn đương nhiên quy ra giá thâp hơn dt nhỏ rồi bác, bác nhìn như quận 9 đó tại sao 200m2 giá 15-20tr/m2 mà 75m2 giá 22-25tr/m2 cùng dự án.

• Like
Reactions: dinhnhi2403
Tập Lái
8/11/17
12
26
24
31
thiệt nhìn quanh quất mấy dự án mới ở khắp tp này rất ít chỗ có cái đậu xe 1:1 theo tỉ lệ nhà. 600 ô đậu xe cho 1000 căn hộ và trung tâm thương mại, rồi sẽ giành nhau như những chỗ khác mệt mỏi. sẽ có nhiều còm kêu là tính theo tỉ lệ dân cư, thu nhập này nọ thì 600 là ok. 600/1000 căn hộ thì chỉ là hơn 50% thôi, tính ra 2 căn hộ 1 chỗ đậu xe. cái này càng ngày càng quan trọng.
tình hình chung k phải chỉ mỗi dự án này
Trung tâm thương mại và dịch vụ là 1 tòa riêng 18 tầng và có chỗ để riêng bác

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Dự án này nằm trong danh sách bị thanh tra hồi giữa năm 2017. (LInk https://cafeland.vn/tin-tuc/danh-sa...hi-xay-dung-va-thanh-tra-tai-tphcm-66408.html)
Đến cuối tháng 9/2017 được chính thức khởi công.
Không biết dự án có được cấp phép xây dựng chưa, và kết luận thanh tra như thế nào.
Bác nào có thông tin update với.
thời buổi này.. giá cc ngày càng giảm nên ko có gì phải vội vàng... đợi CDT nó xây xong, đánh giá chất lượng vs. giá coi có tương xứng ko ......rồi mua lại cũng được vì mua cc xác định để ở thôi chứ chả đầu tư gì (lời đâu nhiêu đâu mà đầu tư). thế cho nó an cmn toàn các bác ựa !!!!

• Like
Reactions: monkey_vt
Tập Lái
8/11/17
12
26
24
31
thời buổi này.. giá cc ngày càng giảm nên ko có gì phải vội vàng... đợi CDT nó xây xong, đánh giá chất lượng vs. giá coi có tương xứng ko ......rồi mua lại cũng được vì mua cc xác định để ở thôi chứ chả đầu tư gì (lời đâu nhiêu đâu mà đầu tư). thế cho nó an cmn toàn các bác ựa !!!!
Bác nói kiểu như dân đầu tư họ bị ngu hết ấy nhỉ. Chờ đi bác

• Like
Reactions: michau83
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Bác nói kiểu như dân đầu tư họ bị ngu hết ấy nhỉ. Chờ đi bác
chờ chứ vì dự án đang bị thanh tra mà chưa ra kết luận thì ai ngu mà bỏ tiền vào có mà chết chìm với CDT sao???.... kakakaka... bác chém gió hơi lớn đó... mình sống sát bên khu đó mà bác chém giá như đúng rồi... bác sales thì cũng nên trung thực chút. nhá!!!!!!
Nhân tiện hỏi bác luôn: bác có biết luật thanh tra ko?? khi có kết luận thanh tra sai hay ko sai phải công bố trên trang web của cơ quan thanh tra... đồng thời có thể bị tái thanh tra bất kỳ lúc nào hoặc mở rộng thanh tra nếu có dấu hiệu vi phạm khác đó. Bác muốn bán hàng trung thực thì bác post cái kết luận thanh tra lên đây đi, dám ko bác???? bán buôn tiền tỷ phải rõ ràng... giời ai ngu để bị lừa nữa hả bác ????

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/8/07
1.544
3.404
113
chờ chứ vì dự án đang bị thanh tra mà chưa ra kết luận thì ai ngu mà bỏ tiền vào có mà chết chìm với CDT sao???.... kakakaka... bác chém gió hơi lớn đó... mình sống sát bên khu đó mà bác chém giá như đúng rồi... bác sales thì cũng nên trung thực chút. nhá!!!!!!
bác nói chung cư xuống giá là tương đối đúng khúc sau của chu kỳ, còn thường nếu nộp theo tiến độ thì khi nhận nhà nó có 1 đợt sóng tăng. tuy nhiên tăng chung cư nó k như đất. nó tăng xong là đi ngang và xuống. tuy nhiên có khu giá cũng k giảm là mấy, khoảng đi ngang thì hơi lâu, và xuống là do cung cầu. bên PMH em biết có nhiều căn đi ngang và chưa xuống giá so với lúc giao nhà (nếu k quy ra vàng đô la hay gi gì), có căn độc thậm chí giá còn tăng tùy theo khách thích.
tuy nhiên đồng ý với bác về cái dự án này thanh tra. em k rõ lắm, nhưng 1 là bị gì đó mà giờ chưa biest khi nào mở bán, 2 là chủ đầu tư lực quá mạnh, xong móng thì ký mua bán luôn. nhưng giờ phải là ký cọc rồi, vì 1000 căn mà hot, lấy tiền cọc 10% thôi thì cho tới khi ra hợp đồng mua bán thì tiền lời đã khủng. k ai thấy vậy mà bỏ cả