Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Kính các bác cứu em với .

Tập Lái
20/8/06
19
1
3
Em mới mua chiếc Matiz già đời 99 đã chạy khá nhiều (130.000km),em đã đại tu máy hết 5 chai,bây giờ chắc phải làm đồng và sơn nguyên con nửa,có bác nào rành xin giúp em làm đồng khá nhiều và sơn thì mất khoảng bao nhiêu nửa, xe em hiện giờ còn bị thêm mấy bệnh sau đây :
1/ 2 vỏ sau bị mòn ở nửa bên trong là bị bệnh gì các bác ?
2/ nếu mở máy lạnh thì xe yếu hẳn ,đang chạy số 4 phải về số 2 mới nhúc nhích các bác ơi !
Các bác cho em hỏi ngu tí có phải dòng Matiz máy nhỏ nên nó vậy hay là xe em có vấn đề ?
Em muốn đem xe về bệnh viện Tam Tiến của forum ta để làm đồng ,sơn,chạy lại đường điện và các thứ trục trăc khác nói chung là làm mới thì hết khoảng bao nhiêu ạ ?
Xin các bác trả lời giúp em sớm sớm để em biết .Chân thành cảm ơn các bác.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
RE: Kính các bác cứu em với .

Màu gì vậy bác, và bác ở đâu vậy? Sơn nguyên con Matiz chắc khoảng hơn 4tr thôi, làm lại gầm xe khoảng hơn 1tr. làm xong bác thay lốp mới là hết mòn ở trong ngay ý mà.
Máy lạnh thì em nghĩ là do xe Matiz yếu nên mở maximum thì nó kéo không nổi thôi.

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: wanabeme308

Màu gì vậy bác, và bác ở đâu vậy? Sơn nguyên con Matiz chắc khoảng hơn 4tr thôi, làm lại gầm xe khoảng hơn 1tr. làm xong bác thay lốp mới là hết mòn ở trong ngay ý mà.
Máy lạnh thì em nghĩ là do xe Matiz yếu nên mở maximum thì nó kéo không nổi thôi.

Bác nvt44 muốn làm đồng mà bác, làm đồng em nghĩ kô có giá 1tr đâu, bét ra cũng 4-5 chai tùy từng mức độ xuống cấp của xe. Sơn cũng vậy, nếu xe làm đồng tức là gỡ hết ra thì sơn cũng mắc hơn, do cạo lớp sơn cũ, bả mastic lại rồi mới sơn. Còn nếu để nguyên lớp sơn cũ chỉ chà nhám sơ và sơn phủ lên lớp sơn cũ thì mới có giá mà bác nói.

Tập Lái
20/8/06
19
1
3

Con vợ già của em màu đỏ bác ơi, em ở Đà Lạt hơi xa "mặt trời" nên em kính nhờ các bác tư vấn kỷ giùm em ,bọn thợ củ chuối ở Đà Lạt chém em một phát đãi tu máy mà chạy củng không ra gì,em nghỉ dù máy Matiz có yếu cở nào củng không yếu đến nổi mất gần 2 số,đã vậy còn bị sôi nước mổi khi mở máy lạnh,củng may khí hậu ĐL lúc nào củng mát nên em chạy cà lết cà lết đưa đón ông con đở vã nhưng nói thật em không vừa ý tí ti nào,nếu vậy coi như em cầm khỏang 7 chai đem về cho các b/s Tam Tiến đại tu hết liệu cóđủ không cấc bác ơi !giúp em với,

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

con matiz cua bác chắc fải chạy hơn 130 k km ,máy như vậy là quá yếu ,nên đem về sài gòn mà làm ,3 máy nó yếu khi cần gia tốc chứ ko fải yếu là chạy ko đi khi mở máy lạnh.làm đồng sơn vỏ thì ko mắc lắm ,nước matiz mà sôi thì chắc là máy có vấn đề lớn rồi

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Em cũng nghĩ vậy đó bác. Nhưng với đường đèo và dốc như ĐL thì có vẻ không hợp cho Matiz lắm.
đồng và sơn xe bác chỉ khoảng 7tr thôi (Vì với đời 99 cũng không đến nỗi mục lắm mà) nếu xe bác không phải có nguồn gốc từ vùng biển như Nha trang, Vũng tàu hay Phan thiết ....
Nếu máy bác đã làm thì có thể xe bác chỉnh xăng và điện chưa đúng (Nên mang cho thợ Xịn canh lại).
Bác cũng nên kiểm tra lại hệ thông máy lạnh.
Chúc vợ hai bác mau lành bệnh

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

@nvt44: tui cũng là người DL nè nhưng hiện ở SG rồi. Về xe bác thì nên đem về dưới này kiểm cho chắc ăn. Chứ thằng em tui ở DL nó chạy matit cũng lâu đi DL-SG hoài toàn chở 3-4 mạng lớn ko à có sao đâu ( chỉ có leo đèo off máy lạnh thôi). Muốn biết sơ bộ chi phí thì tui cho bác số phone này để hỏi :0903703602.( bác cứ nói có anh người DL cho số)

Tập Lái
20/8/06
19
1
3

Em thành thật cảm ơn các bác nhiều lắm ,em sẽ phone theo số bác dalalegan giới thiệu , thiệt tình thì lúc này em đang cho làm đông ,sơn ở ĐL rồi chi phí hết 8 chai bao trọn gói,nhưng chắc chắn em củng sẽ đem về cho các bác sĩ b/v Tam Tiến chẩn đoán và chửa trị các bệnh khác nửa các bác ơi !Thiệt là khổ thân em! Hu hu !

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Ở DL 8 chai là cũng okie rồi
@xe-vohai : em đã làm Matiz một lần rồi nên mới nắm giá đó, cao hơn chỉ một ít, hoặc tùy chỗ. Nếu giá cao hơn nữa thì em cũng chịu, lần trước em làm thì chỉ có nhiêu đó.