Hạng C
3/2/07
781
11
18
53
Tình hình là từ ngày XNL được cấp đất, 'Rằng vui thì thiệt là vui", nhưng em cứ thấy thiếu thiếu thế nào ấy. Vắt tay lên trán mãi mà không biết lý do nó là cái gì. Hôm nay được nghỉ, lại làm vài bom bia hơi HN, vẫn thấy thiêu thiếu. Các bác bắt mạch giùm em cái ợ !
Có thể như mợ tài nói, dạo này chương trình nhiều, 888 nhiều mà quên mất cái vụ kỹ thuật chăng ? Ngày xưa xe XNL nhiều bệnh, nay đã ít hơn chăng ?
Kính các bác !

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Kính các bác XNL !

Theo gợi ý của các cấp lãnh đạo thì box Họp mặt thành viên Du lịch chỉ nên ưu tiên post bài về họp mặt-giao lưu và du hí thôi.Những vấn đề về kỹ thuật-chuyên môn thì các bác cứ đem ra E-GARA hay PHÒNG KỸ THUẬT TIỂU KHU...rồi có muốn thì dẫn link về XNL cho bà con chia sẻ.Kể ra cũng hơi lích kích ,kém đi tính hấp dẫn cho khu vực Chi Hội XNL và không tạo sự thoải mái cho mỗi thành viên"con nhà nghèo" đang có vấn đề về vợ Hai già nua nhưng thôi,chúng ta hãy vì sự nghiệp chung của OS mà hợp tác hết mình trong sự thoải mái về tinh thần các bác nhỉ?!:)

Em thì thấy dường như xóm ta hổm nay có gì đó hơi thay đổi, không còn nhửng bài hay về con vợ 2 nghèo nửa , mà thay vào đó là sự vắng vẻ buồn thiêu . HUuuu
Hay là mỗi bác tự đưa hình con xe nhà mình và ghi ra nhửng trải nghiệm,ưu ,nhược của lại đó . Để có anh em nào tính mua còn có cái dựa vào mà quyết định . Với lại cho có thêm chổ
để 888 cho mau lên hạng .

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Làm thế nào để bài mình xem và post được cả hai nơi mà vẫn chỉ được lưu tại egara nhỉ!
Có giải pháp nào không...........? Các bác giỏi IT và hay lượn mạng sáng kiến lên đi nào...
em vẫn nghĩ OS4r cần phải tái cấu trúc lại, nhưng đấy lại là việc của BĐH, mình không đủ tầm và cũng không có quyền hạn đó!

Chứ XNL mà thiếu đi cái phần trao đổi chuyên môn này, thế là thấy toàn ăn chơi hưởng thụ, tự nhiên thấy mình sắp giống xóm... nhà liều hay sao ý
Mình hay lói thật, nghĩ sao nói vậy, cũng hơi bị... thô thiển, các bác ném đá týcho chừa cái tật hay nói lung tung đi!

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

Thực ra xóm ta có một vài bác đang tăm tia cưới vợ 2, em nghĩ đây cũng là 1 cơ hội để Ae xóm giúp nhau và thể hiện tinh thần XNL. Vậy có thể mấy bác đang xem xét xe pháo có thể đưa vấn đề đó vào xóm để Ae tham gia cùng, dẫu sao cũng nhiều bác có kinh nghiệm, em nghĩ sẽ tốt hơn rất nhiều. Và em nghĩ, khi Ae đã lên tiếng nhờ tư vấn giúp đỡ thì xóm ta có thể coi đây như là "nhiệm vụ chính trị của xóm" các bác nhỉ. Em cận nghĩ có gì các bác thông cảm nhé.

Hạng C
3/2/07
781
11
18
53

Trích đoạn: quachbao

Em thì thấy dường như xóm ta hổm nay có gì đó hơi thay đổi, không còn nhửng bài hay về con vợ 2 nghèo nửa , mà thay vào đó là sự vắng vẻ buồn thiêu . HUuuu
Hay là mỗi bác tự đưa hình con xe nhà mình và ghi ra nhửng trải nghiệm,ưu ,nhược của lại đó . Để có anh em nào tính mua còn có cái dựa vào mà quyết định . Với lại cho có thêm chổ
để 888 cho mau lên hạng .
Làm thế nào để bài mình xem và post được cả hai nơi mà vẫn chỉ được lưu tại egara nhỉ!
Có giải pháp nào không...........? Các bác giỏi IT và hay lượn mạng sáng kiến lên đi nào...
em vẫn nghĩ OS4r cần phải tái cấu trúc lại, nhưng đấy lại là việc của BĐH, mình không đủ tầm và cũng không có quyền hạn đó!

Chứ XNL mà thiếu đi cái phần trao đổi chuyên môn này, thế là thấy toàn ăn chơi hưởng thụ, tự nhiên thấy mình sắp giống xóm... nhà liều hay sao ý
Mình hay lói thật, nghĩ sao nói vậy, cũng hơi bị... thô thiển, các bác ném đá týcho chừa cái tật hay nói lung tung đi!
Em thấy ý bác Quách và mợ "rất hợp với ý em". Dạo này XNL ăn chơi hưởng thụ nhiều quá, chẳng thấy bóng bàn về kỹ thuật gì. Ngày xưa xóm tụ 1 chỗ, bóng bàn nhiều vấn đề về kỹ thuật lắm. Thôi chết, nói tới đây mới nhớ, dạo này "lão đại" Mr.Thiet rất ít ghé thăm xóm ta. Bác Thiết lên tiếng giùm em xem với ạ !

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Thiết sư phụ có việc thì mới ghé chứ, bác đăng bệnh của vợ 2 lên bảo đảm bác Thiet sẽ nhiệt tình ngay.
Em cũng khoái cái mục sơn sửa gò đồng hồi xưa, nhưng nay mở lên là bị di dời ra gara ngay, thôi thì chịu khó vậy. Luật mà.

Nhân đây có câu hỏi bé bé, chắc không bị "mu" ra gara nhỉ, hôm trước em định thay sên cam nhưng họ bảo 15 vạn mới thay, đời trước tí thì 10 vạn. Nhân đó ông thợ ổng soi đèn, sờ tay vào sên cam, bảo còn khô??? thế khi nó ướt thì bị hỏng cái gì àh? Và quạt két nước có vẻ kêu to, cần vô dầu mỡ chỗ nào các bác vì thấy nó kín mít.

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@To ALL:
Các bác cũng nên xem qua mấy box chi hội khác xem có những nội dung gì để ta tham khảo và tất nhiên nếu có thể được,thì chúng ta cứ tạo ra một sự khác biệt (trong khuôn khổ của OS),một bản sắc riêng mà chủ đạo vẫn là những vấn đề bất thường của các nàng VỢ HAI đỏng đảnh cùng cách hành xử của mỗi thành viên chúng ta với "nó" và với nhau thì Xóm nhà ta sẽ hấp dẫn hơn,lôi cuốn hơn...Bản thân tui cũng phải băn khoăn rất nhiều vì điều này các bác ah,làm sao cho xôm tụ (phát triển) nhưng vẫn bình yên (ổn định-bền vững) mà không bị các MOD nhắc nhở khiển trách?Đây là một điều hơi bị khó!...
Theo tui,các bác cứ tự nhiên!Nhưng xin nhớ xem lại bài viết của mình trước khi bấn "đồng ý gửi ",không nên mở thớt và post bài lung tung,không chê bai đàm tiếu,và không bình luận tục - xàm thì nhất định box Chi Hội mình sẽ trở nên cực kỳ là hấp dẫn!:)Về phần tui,nhiệm vụ như một người phu quét đường.Tui sẽ quét những gì cần quét nha các bác!Tui sẽ hầu các bác hết mình!:D
Chúc các bác vui và thỏai mái!