Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Kính chiếu hậu chống chói trên xe GLK

Các bác cho e hỏi có phải trên cả 3 mặt kính chiếu hậu của GLK250 2014 có phủ lớp chống chói đúng ko ạ? Riêng em thấy trên xe em chỉ có kính hậu giữa bên trong cabin và kính hậu trái bên tài là được phủ chống chói thôi còn kính hậu phải bên phụ ko có chống chói thì phải.[pagebreak][/pagebreak]
Bác nào đi GLK vào confirm vụ này giùm em với ạ. Thanks các bác

• Like
Reactions: mercedesphumy
Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Dạ cảm ơn các bác. Mà sao MBVN ko làm luôn kính bên kia nhỉ, ngồi lái mà nhìn pha 2b chiếu vào cũng khó chịu lắm. Hay là e được voi đòi 2 bà Trưng? :D
Nhân tiện cho e hỏi có chỗ nào dán miếng chống chói cho kính hậu ko các bác nhỉ?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
@sweetman484: mua xe chưa rửa nha bác :)

Kính chống chói cho xe Mercedes chỉ có bên tài và kính chiếu hậu bên trong xe, kính bên phụ không có chức năng chống chói. Lý do: khi nhìn qua gương chống chói thấy vật phía sau xa hơn, không thật nên nhà sản xuất cố tình dùng cái gương bên phụ không chống chói cho hình ảnh thật hơn. Chức năng chống chói sẽ bị mất đi khi chuyển qua số R hoặc bật rèm che nắng ( đối với xe sedan ).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
@Vinh Nam: e lấy được 3 tuần rồi bác ạ, vẫn còn đang trong giai đoạn mày mò, lúc nào cũng kè kè cuốn manual bên người giống như quay lại thời đi học, cũng vui lắm bác.
Vậy theo cách giải thích của bác là e muốn thêm chức năng chống chói cho gương bên phụ là ko được hả bác? :(

Hạng D
21/9/04
1.361
8.955
113
Saigon
www.dongbich.com
vậy mà trc giờ em vẫn tưởng là chống chói cả 3 kính chứ nhỉ... nếu chỉ làm bên tài thì những nước lái xe bên phải thì phải làm ngược lại?

Hạng D
13/8/14
2.547
28.715
113
@sweetman484: mua xe chưa rửa nha bác :)

Kính chống chói cho xe Mercedes chỉ có bên tài và kính chiếu hậu bên trong xe, kính bên phụ không có chức năng chống chói. Lý do: khi nhìn qua gương chống chói thấy vật phía sau xa hơn, không thật nên nhà sản xuất cố tình dùng cái gương bên phụ không chống chói cho hình ảnh thật hơn. Chức năng chống chói sẽ bị mất đi khi chuyển qua số R hoặc bật rèm che nắng ( đối với xe sedan ).
Vote bác!