Thảo Luận Chung Kính cửa sổ bị xước

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Các bác cho em hỏi ngu tí. Gần đây em phát hiện kính cửa sổ bên phụ bị xước nhiều theo chiều thẳng đứng. Lúc lên kính thì phần gioăng cao su hơi bị đẩy lên 1 tí rồi sau đó bình thường. Lúc lên kính có cảm giác không trơn tru lắm. Em muốn hỏi có phải gioăng cao su hư hay cát rơi vào trong khe khi em hạ kính mà bị xước nhiều? Hay có nguyên nhân nào khác để em biết mà phòng tránh về sau.
Em xin cám ơn.

Hạng D
21/3/08
4.831
4.327
113
hcm
Kính được làm từ gì thì chỉ có thứ đó có khả năng phá hoại nó, cát bám vào thanh ngăn bụi, nước lâu ngày không vệ sinh, cào riết thành vết!

• Like
Reactions: thitnac
Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
A kiểm tra xem xước bên trong hay bên ngoài, và thường thì là bị xước lớp firm cách nhiệt bên trong chứ kính ít bị xước lắm. xước firm thì vệ sinh lại ron cửa và thay firm thôi

• Like
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Chắc bác đi xe mới.
Em đi xe cũ, thấy xe nào cũng toàn bị xước, đa số xước bên ngoài, vì bên ngoài bụi cát nhiều hơn.
Có 2 giải pháp để xử vụ này, nếu kính bị xước thật.
1. Đánh bóng lại, trước em có hỏi vài cửa hàng trên SG thì họ có nhận đánh bóng để bay vết xước. Nhưng em không làm, vì kệ nó.
2. Thay mới kính.

• Like
Reactions: thitnac and xlive
Hạng B2
17/6/06
335
545
93
Bạn ra An Dương Vương hỏi mua chai dung dịch bôi trơn dành cho cửa kính xe hơi, xịt vào joint trong và ngoài là mượt ngay. Còn phần kính nếu trầy thì chịu thôi.
Kính cường lực tui nghĩ chắc không đánh bóng được.

• Like