Hạng C
3/9/14
736
21.238
103
39
Nu.
Cường lực đểu làm nhanh cũng 3 hôm mới có. Tối mấy ngày này ai canh nhà?
@anhtrang1 kính Việt Nhật. hấp cường lực ở Lục Châu Liên.
Mình xây nhà 11 năm trc.
cửa kính mở ra ngoài. nhóc nghịch remote. cửa cuốn Mita door. loại dày. cuốn xuống. chừng chục lần rồi chưa bể :D.
ps ( hết xedng nên k lắm cảm biến tự dừng :D )
Kính cường lực giếng trời bể?

có loai đểu. kính tung cua. hấp máy tung của. giá thành rẻ.

• Like
Reactions: anhtrang1
Hạng C
3/9/14
736
21.238
103
39
mica nắng nó cong, mưa trôi ko hết bụi thì lại lởm khởm
do a bị lùa hàng đểu thôi.
mica đài loan xịn bao nắng mưa tren 10 năm.
mica 10 ly đài loan xịn. như a xanh nói. khung vào nữa. bao búa tạ Nhật 10 kg đập. a nào dám chơi cá độ mình chơi à. :D

• Like
Reactions: Ngoinhaxanh...
Hạng B2
24/9/13
125
4.586
93
@anhtrang1 kính Việt Nhật. hấp cường lực ở Lục Châu Liên.
Mình xây nhà 11 năm trc.
cửa kính mở ra ngoài. nhóc nghịch remote. cửa cuốn Mita door. loại dày. cuốn xuống. chừng chục lần rồi chưa bể :D.
ps ( hết xedng nên k lắm cảm biến tự dừng :D ) View attachment 2267335
có loai đểu. kính tung cua. hấp máy tung của. giá thành rẻ.

nhà mình là design and build tất cả kính điều là cường lực với yêu cầu tốt nhất, chắc không phải hàng tung của. có thể bị cấn góc anh

• Like
Reactions: azcyber84
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
mái kính không ai dùng kính cường lực hết, hiếm lắm. vì không an toàn.
người ta sẽ tư vấn cho bác kính laminated dán.

mình tư vấn cho bác kính dán cường lực 11.14mm (5+1.14+5). bác cứ ra tiệm kính làm. không thì bác chơi loại kính dán cl này 12.76mm (6 +0.76+6). vì không biết kích thước, mà đoán kính bác cũng ko lớn nên chơi loại nào rẻ thì dùng.

Hạng D
23/10/18
1.131
23.210
113
40

mình tư vấn cho bác kính dán cường lực 11.14mm (5+1.14+5). bác cứ ra tiệm kính làm. không thì bác chơi loại kính dán cl này 12.76mm (6 +0.76+6). vì không biết kích thước, mà đoán kính bác cũng ko lớn nên chơi loại nào rẻ thì dùng.
Nếu đã là kính dán cl thì bét nhất phải 3 lớp kính và 2 lớp keo nhé anh! Ko thì xé kính hết.
Ps: Em bán pvp, chỉ hóng thôi, đừng chửi em ngu tội em!

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
4
nhà mình là design and build tất cả kính điều là cường lực với yêu cầu tốt nhất, chắc không phải hàng tung của. có thể bị cấn góc anh
design and build thì nó sẽ tư vấn kính dán an toàn, mắc tiền hơn kính cườn
Nếu đã là kính dán cl thì bét nhất phải 3 lớp kính và 2 lớp keo nhé anh! Ko thì xé kính hết.
Ps: Em bán pvp, chỉ hóng thôi, đừng chửi em ngu tội em!
2 lớp vẫn ok, dùng film dupont.
vậy bác sai, 1 lớp hay 5 lớp ko sao, quan trọng là lắp ở đâu vị trí nào, ví dụ cửa sổ nhỏ có thể dùng 1 lớp, 8.38 không cl, vì 1 lớp film thì ko làm cl được, phải 2 lớp film trở lên mới cl. Còn mặt dựng (facade) hay cửa lớn thì có thể làm 2 lớp film trở lên, kính thì 2 lớp là ok. còn phải tính toán áp lực gió thiết kế và khổ kính theo yêu cầu mới đưa ra được tư vấn kính. (và cdt bỏ tiền ra thế nào)
về trường hợp mái kính, skylight thì tùy theo thiết kế và khổ kính mà đưa ra độ dày kính và lớp film.
thì theo hình mình thấy thì khổ kính ko lớn, nên 2 lớp là ok, và mình có tư vấn kính dán cl 12.76, là 2 tấm kính cl và 2 lớp film.

còn bác kêu 3 lớp kính mới đảm bảo ko xé, thì bác tính toán thế nào để nói 2 lớp ko đảm bảo, các dự án mình làm thì mái kính từ 12.76 -21.52mm (toàn 2 lớp kính) tùy theo thiết kế, khổ kính và mức đầu tư của cđt. Kính nặng thì khung chịu lực nặng cũng mệt mỏi, ko phải kính dày nặng là tốt, còn phải xem khung chịu lực kết cấu nữa.

Tập Lái
10/9/20
13
12
3
39

Nhà em đang xây dựng phần thô. không dùng kính mà định sử dụng loại Tấm lợp cao cấp Acrylic Shinkolite, e search trên mạng thì toàn dùng Mica Đài Loan. Cũng ít thấy ai dùng loại này. Ko biết bác nào ở đây đã từng làm loại này chưa. Giá trung bình cũng 2tr/m