Tập Lái
31/3/15
36
8
8
38
Nhà em có thằng cu con lần nào đi KFC nó cũng đòi ăn kem tươi bằng được. Em thấy cũng nhiều người lớn mua nên sắp tới, em dự là sẽ tậu 1 cái máy làm kem về cho vợ bán thêm ở căng tin. Khổ là tìm hiểu thì thấy giá rổ cũng mấy trục triệu 1 chiếc máy mà chưa biết lời lãi thế nào nên con vợ em nó nhát chết, không cho đầu tư. Theo các bác thì kinh doanh kem tươi liệu có lời không ạ?

• Like
Reactions: hanhkute33
Tập Lái
15/10/15
30
24
8
Nào bác làm cho em phép tình cộng trừ này nhé
1 Kg bột kem: 65k + 100 bánh ốc quế : 40k+ Điện, nước: 5k = 110k
Bán ra 5k đồng/cây, bán 100 cây kem
Tiền lãi: 500k- 110k= 390k VNĐ
Đấy, bác bán 5kg bột kem thi bác tính đi 390k*5= bao nhiêu??
Bán kem lãi quá đi ấy chứ. Thôi, em tính toán thế để bác có thêm dũng khí đầu tư con máy. Đầu tư có mấy chục trịu mà thu về cả trăm trịu thì đáng quá đi ấy chứ

Hạng B1
22/6/14
63
13
8
40
nhatcuong.com
Làm ăn mà đầu tư mấy chục triệu thôi là ít đấy. Mua cái máy mới, k dùng nữa thì thanh lý giá vẫn ngon. Muốn thanh lý đc thì cứ chọn dòng máy tốt, uy tín chất lượng vào. Chú mua con máy của bọn Hải Âu anh thấy ổn nhất đấy. À mà tính làm ăn thì phải tính sẽ lãi sẽ phát chứ ai tính đến bước phải thanh ly nhở :)) Thôi, anh chúc chú làm an phát đạt nhá

Tập Lái
5/10/15
1
0
3
40
Trẻ con hầu như đứa nào cũng thích fkc rồi kem rồi bim bim nhỉ. Thật ra thì người lớn như em cugnx còn thích nữa nói gì đến trẻ con hehe. Bác mở quán kem đi, em xin chân phục vụ:)

Tập Lái
8/5/15
30
3
3
33
Mau máy làm kem em đảm bảo với bác lãi gấp đôi gấp 3 so với việc mình nhập về bán nhé. Mà bán ở căng tin thì lượng khách đều, kiểu gì cũng lãi. k lãi nhiều thì cũng lãi đủ hồi vốn đàu tư máy. Bác mua máy Thàng bạn em nó có phân phối máy làm kem, em cho bác, bác gọi nó tư vấn cho 0913.102.168.Vừa giúp thằng bạn có thêm khách, vừa giúp bác có thêm thông tin tư vấn chu đáo :)))))

Tập Lái
6/5/16
19
1
3
43
Vợ k cho mua thì bác thuê cũng đc. thuê 1 máy về làm thử. Nếu thấy kinh doanh tốt thì mua sau.

Tập Lái
16/9/16
0
0
0
41
Bác cứ mạnh dạn lên.Làm thằng đàn ông mà cái gì cung sợ vợ thì còn làm ăn đc gì. k nghe bác Tào nói à. Việc đại sự hỏi vợ, vợ nói gì thì làm ngược lại mới thành công nhé.
Vợ k cho mua, bác cứ mua cho em. Em tin bác sẽ thắng

Hạng B1
31/3/15
67
21
18
Kinh doanh kem tươi cực lời luôn đấy bác ạ. Hôm qua em đi hội chợ thấy từ trẻ con đến người lớn cứ đứng quanh cái gian hàng kem tươi. Em cũng bon chen vào mua ăn cho mát. Người ta bán 7k/cái.Nếu thế thì lai lắm đấy ạ. Gian hàng đó họ dùng máy làm kem Hải Âu. Công nhân kem ngon mát thật đấy ạ. Chắc k thua kém các cửa hàng kem trên phố Tràng Tiền đâu đấy:D