Hạng B2
5/5/09
209
265
63
@neneros16
Sr bạn nếu ko phải QC, tại bạn viết tốt quá nên thành ra :)
You're always welcome Duc. Do mình hay viết blog cá nhân lặt vặt thôi. Mình làm IT, đang tìm kiếm con xe. Chứ chẳng làm gì liên quan đến xe hết. Mong làm quen chia sẻ kinh nghiệm.

• Like
Reactions: nmduc
Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
@neneros16
Me too :). Sao biết tên mình nhỉ? (đoán nick?)

Mình cũng mới lấy bằng được 2 tuần, nhưng chỉ đk để lấy danh sách thôi. Còn lại nhờ ng quen tập 1-2 buổi rồi tự chạy liều đại thôi ... Đợt mình thi thì rớt cỡ 40%, nhưng trong số 60% đậu thì mình nghĩ chỉ 10-20% trong số đó có thể ra đường chạy 1 cách an toàn sau khóa học 3.5 tháng với 15~20hrs học thực hành.

Về học bằng lái, thi, và chạy xe. Mình nghĩ có bằng, dám chạy và chạy tốt ngoài đường nó khác hoàn toàn. Đi cùng 1 người có kinh nghiệm 1-2 lần sẽ học được nhiều. Chạy trong TP là dễ nhất, càng kẹt xe càng dễ chạy :), quốc lộ khó hơn chút, cao tốc thì càng khó hơn.

Nhưng điều kiện tiên quyết là phải điều khiển thật rành con xe.

Ngân sách bạn mua xe bn?

• Like
Reactions: neneros16
Tập Lái
4/1/16
1
0
3
33
Em mới gọi lên cho anh Luân thì thấy báo học phí khi thực hành 16 tiếng là 7,7 tr, ko giống như chủ thớt chia sẻ nhỉ

Hạng B1
30/12/16
54
53
18
Tp hcm
Bác may mắn hơn e r. Lúc đầu cũng tìm hiểu kỹ lắm ko biết sao lủi vsf cđ ngề siis 7 qk 7. Đăng ký cuối tháng 3/2016 có bằng thsngs 1/2017. Chờ thi mòn mỏi.

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
nghe như quảng cáo ấy. Dân thi đậu có bằng lái. khi ngồi ngẫm nghĩ lại thấy kha khá bất cập.
nói vậy thôi, bác nào tinh ý từng trải là biết liền à
Toi nghi như bạn

Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
PR khéo quá bạn,lúc trước do giữ lời hứa với thằng bạn mà mình dắt thêm 3 người đăng kí học ở BK mà học cuối tháng 3 cho đến 7/9/16 mới thi và có nhiều cái rất bực mình,để rồi đến ngày 7/10 thi lại mới có bằng vào ngày 27/10,rồi sau này mình mới biết học Hoàng Gia là OK nhất hình như 3 tháng là thi tổng chi phí 9,3 triệu,mình đã kêu nhỏ em đk bên đó,tiền nào của đó thôi,chúc các bạn lựa chọn ở đâu thì cũng sẽ thi thật tốt!

• Like
Reactions: neneros16
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
@neneros16
Me too :). Sao biết tên mình nhỉ? (đoán nick?)

Mình cũng mới lấy bằng được 2 tuần, nhưng chỉ đk để lấy danh sách thôi. Còn lại nhờ ng quen tập 1-2 buổi rồi tự chạy liều đại thôi ... Đợt mình thi thì rớt cỡ 40%, nhưng trong số 60% đậu thì mình nghĩ chỉ 10-20% trong số đó có thể ra đường chạy 1 cách an toàn sau khóa học 3.5 tháng với 15~20hrs học thực hành.

Về học bằng lái, thi, và chạy xe. Mình nghĩ có bằng, dám chạy và chạy tốt ngoài đường nó khác hoàn toàn. Đi cùng 1 người có kinh nghiệm 1-2 lần sẽ học được nhiều. Chạy trong TP là dễ nhất, càng kẹt xe càng dễ chạy :), quốc lộ khó hơn chút, cao tốc thì càng khó hơn.

Nhưng điều kiện tiên quyết là phải điều khiển thật rành con xe.

Ngân sách bạn mua xe bn?
Đức nói chính xác rồi. Thực tế khác hẵn thi cử. Mình thuê thêm 10h bên cô Vy lái rồi cũng chưa dám mạnh dạn.
Ngân sách mua xe mình định từ 700-800 nhưng muốn đợi 2018 xem sao nữa. Không dám gắng hơn sợ thiếu nợ.
Chúc Đức lái tốt và mau tìm con xe ưng ý.

Hạng B2
5/5/09
209
265
63
PR khéo quá bạn,lúc trước do giữ lời hứa với thằng bạn mà mình dắt thêm 3 người đăng kí học ở BK mà học cuối tháng 3 cho đến 7/9/16 mới thi và có nhiều cái rất bực mình,để rồi đến ngày 7/10 thi lại mới có bằng vào ngày 27/10,rồi sau này mình mới biết học Hoàng Gia là OK nhất hình như 3 tháng là thi tổng chi phí 9,3 triệu,mình đã kêu nhỏ em đk bên đó,tiền nào của đó thôi,chúc các bạn lựa chọn ở đâu thì cũng sẽ thi thật tốt!
Bạn cũng may mắn tìm được chỗ ưng ý, đó là điều tốt. Mong bạn mạnh dạn chia sẻ kinh nghiệm thêm cho cộng đồng. Nhiều thông tin thì càng có lợi cho công đồng.
Giờ mình hiểu vì sao khi mình tìm thông tin lại ít chia sẻ thực tế từ người dùng đến vậy. Không ai dám viết ra. Vừa viết ra như mình là được đánh giá bài QC hay PR ngay. Khủng hoảng niềm tin ở VN quá lớn. Người ta không còn tin tưởng vào sự chia sẻ nữa.
Mọi người đọc bài này, xin hãy tham khảo thêm Phi và Hoàng Gia, thêm 1 lựa chọn tốt cho mọi người.

• Like
Reactions: Lê Nguyên Phi