Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Chia sẽ thôi bác, em cũng học hỏi từ ae đi trước có kinh nghiệm, và cũng từng bị đội bụng tời kéo, bị sa lầy, bị vật thể nhọn nằm trong cát nó múc rách 10cm cái lốp.
Lần hoang mang nhất là đi dọc bờ biển trong đêm tối (bắt buộc phải đến điểm tập kết nên phải liều) cả 1 đoàn xe sa lầy trên cát hàng loạt, tiếng động cơ gầm rú thoát lầy vang rền trong đêm ... xe em thì full tải toàn phụ nữ và trẻ con, em quyết định mạo hiểm chạy sát mép nước biển (nu71c biển nó ngập nửa bánh xe vì đêm tối thủy triều lên) chạy bên trong cát nó mềm là dính chấu, em cài số 1 lấy trớn mạnh và nhanh cứ thế đi đều đến khi máy gầm ì là em sang số 2 ... rồi thấy máy xe hơi lịm lại trả nhanh về số 1, cứ thế cứ thế mà con ESC cùi mía nó đến được đỉnh Mũi Gió trên 1 đoạn đường vài km ven biển trong đêm tối, trên xe ai cũng cầu nguyện và sợ hãi.
Clip sáng hôm sau rời mũi Gió

• Like
Reactions: nguyenbh and KMSLX
Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Em cảm ơn kinh nghiệm bác chia sẽ. Rất hữu ích và thực tế.
Chia sẽ thôi bác, em cũng học hỏi từ ae đi trước có kinh nghiệm, và cũng từng bị đội bụng tời kéo, bị sa lầy, bị vật thể nhọn nằm trong cát nó múc rách 10cm cái lốp.
Lần hoang mang nhất là đi dọc bờ biển trong đêm tối (bắt buộc phải đến điểm tập kết nên phải liều) cả 1 đoàn xe sa lầy trên cát hàng loạt, tiếng động cơ gầm rú thoát lầy vang rền trong đêm ... xe em thì full tải toàn phụ nữ và trẻ con, em quyết định mạo hiểm chạy sát mép nước biển (nu71c biển nó ngập nửa bánh xe vì đêm tối thủy triều lên) chạy bên trong cát nó mềm là dính chấu, em cài số 1 lấy trớn mạnh và nhanh cứ thế đi đều đến khi máy gầm ì là em sang số 2 ... rồi thấy máy xe hơi lịm lại trả nhanh về số 1, cứ thế cứ thế mà con ESC cùi mía nó đến được đỉnh Mũi Gió trên 1 đoạn đường vài km ven biển trong đêm tối, trên xe ai cũng cầu nguyện và sợ hãi.
Clip sáng hôm sau rời mũi Gió

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Nhờ anh em chia sẻ kinh nghiệm mà em chạy ổn.

Đoàn có 8 chiếc, có 3 chiếc xe 1 cầu được kéo vào điểm tập kết, 1 em Land Cruise vào được, nhưng kg quen chân ga, đạp ga mạnh nên bị lún hai bánh sau, phải nhờ xe kéo lên.

Cảm nhận escape 3.0 mạnh, Pajero 3.5 chạy sao, em chạy được vậy :). Nhưng vừa chạy vừa run :)

Em chưa có tấm ảnh nào để post.

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Em tưởng có cái clip trong camera hành trình để về xem lại, rút kinh nghiệm. Ai dè nó xóa đè mất hết, chỉ còn mấy clip chạy về trong đêm tối. Hic.

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Hehe, cũng có lúc mất kiểm soát giống như bác chia sẻ. Em lái hai tay nắm chặt vô lăng cho chắc ăn.
Em lười xả bớt bánh xe, để nguyên 2.1 kg chạy luôn.

Cảm giác chạy đường cát bê bên này, bê bên kia nó sao bác?

Hạng B2
26/4/07
118
39
28
Cac bác cẩn thận nhớ ếch mà cài cầu chạy không dc chạy quá 16km/h nhé. Cẩn thận lịa mất tiền oan đấy

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
Cụ thể hơn tý được kg bác
Em thấy nhiều bác cài cầu chạy trên 40km/h bình thường
Cảm ơn
Cac bác cẩn thận nhớ ếch mà cài cầu chạy không dc chạy quá 16km/h nhé. Cẩn thận lịa mất tiền oan đấy