Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
Up để 30/4 này làm chuyến.

GG từng nất là sao anh? E chưa hỉu?
Là dùng google để chỉ đường tường đoạn thôi đó bác, đừng dẫn đường 1 lèo từ sg-mũi cà mau, nó sẽ dẫn đường mà mình khó kiểm soát

Không thấy bác nào cập nhật tình hình đường xá đi đất mũi, em xin mạnh dạn cập nhật:
1. Đoạn đường Năm Căn-Đất mũi thời gian trước đang làm, giờ qua google maps thì đường đã rất đẹp toàn tuyến, có vẻ các cầu trên tuyến đã xong từ khá lâu rồi
2. Nguyên đoạn đường dài vài chục km toàn cây 2 bên (có vẻ đước), nên chắc lung linh hơn đường đi Cần Giờ
3. Tính tốc độ google maps từ huyện Năm Căn về tới mũi Cà Mau: 55km mất 1h10, tốc độ tương đối nhanh so với các cung đường khác, tốc độ trung bình 47km/h (khả năng chạy được đều ga 70-80km/h), nhanh nên đường chắc ổn.

Xưa giờ khắp đất Việt thì chỉ có mình Cà Mau là em chưa đặt chân tới cũng vì ngại khúc đường này, nay cung đường này ổn rồi thì sẽ sắp xếp đi sớm thôi!

Quan tâm của em:
1. Không lẽ chỉ tới đất mũi để check-in mũi Cà Mau ? Còn gì khác hay ho không, chứ ko lẽ chạy 8h rồi về.
2. Ăn uống sao chứ nhìn xung quanh mũi Cà Mau có vẻ ít lựa chọn.

Bác nào có update mới cung cấp để anh em lên đường!

Hạng D
17/8/09
3.328
29.498
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Là dùng google để chỉ đường tường đoạn thôi đó bác, đừng dẫn đường 1 lèo từ sg-mũi cà mau, nó sẽ dẫn đường mà mình khó kiểm soát

Không thấy bác nào cập nhật tình hình đường xá đi đất mũi, em xin mạnh dạn cập nhật:
1. Đoạn đường Năm Căn-Đất mũi thời gian trước đang làm, giờ qua google maps thì đường đã rất đẹp toàn tuyến, có vẻ các cầu trên tuyến đã xong từ khá lâu rồi
2. Nguyên đoạn đường dài vài chục km toàn cây 2 bên (có vẻ đước), nên chắc lung linh hơn đường đi Cần Giờ
3. Tính tốc độ google maps từ huyện Năm Căn về tới mũi Cà Mau: 55km mất 1h10, tốc độ tương đối nhanh so với các cung đường khác, tốc độ trung bình 47km/h (khả năng chạy được đều ga 70-80km/h), nhanh nên đường chắc ổn.

Xưa giờ khắp đất Việt thì chỉ có mình Cà Mau là em chưa đặt chân tới cũng vì ngại khúc đường này, nay cung đường này ổn rồi thì sẽ sắp xếp đi sớm thôi!

Quan tâm của em:
1. Không lẽ chỉ tới đất mũi để check-in mũi Cà Mau ? Còn gì khác hay ho không, chứ ko lẽ chạy 8h rồi về.

Em đang lăn tăn. Là ngủ ở CM hay xuống ngủ Năm Căn.

Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
Em đang lăn tăn. Là ngủ ở CM hay xuống ngủ Năm Căn.
Khoảng cách có 60km, em ưu tiên ngủ ở Tp. Cà Mau hơn, Năm Căn số lượng ks trên booking.com thấy có 2 cái, trong khi ở Tp. Cà Mau thì tùy ý lựa chọn ks, ăn tối chắc chắn cũng ổn hơn.

Nếu đi check-in 1 ngày:
0h xuất phát SG
8h mũi Cà Mau
.... (8 tiếng check-in, ăn chơi, tham quan phủ phê)
4h chiều bắt đầu về lại SG
12h đêm về tới SG, đúng trọn full 1 ngày

Nếu đi check-in 2 ngày:
Ngày 1: SG-Tp. Cà Mau (hơn 5h), thong thả chơi đủ kiểu & ăn tối ngủ Tp. Cà Mau
Ngày 2:
- Ăn sáng Cà Mau
- Chạy 2h30 phút tới mũi Cà Mau
....
- 4h chiều bắt đầu về lại SG

Bác @phatbinhduong xem xét thêm lựa chọn khác là ngủ ngay gần mũi Cà Mau (cách vài km thôi), vì coi google maps thấy có 1 số chỗ cũng tạm ổn, vì ngày đầu chạy xe có 8 tiếng rảnh rang quá, giúp tăng thu nhập cho bà con địa phương luôn!

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
9/7/12
2.272
5.511
113
Mới đi lúc hôm mùng 4, về mùng 7 Tết
Lộ trình: Saigon - Camau - Đất mũi - Bãi bồi - U minh hạ - Bạc Liêu - Sóc Trăng - Saigon
Đường xá ổn
Đi Phụng hiệp, về QL1A
Ngày 01 ngủ Resort Khai Long Đất mũi
Ngày 2 ngủ Bạc Liêu

• Like
Reactions: anhtuanpro
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Dự định cuối tháng này làm chuyến SG-Cà Mau-Đất Mũi-Rạch Giá-Hà Tiên. Xin hỏi các bác có kinh nghiệm:
1. Đường sá ra Đất Mũi thế nào? Nghe nói đường mới làm?
2. Lộ trình Cà Mau-Rạch giá đường ok không? Có cần lưu ý gì không?
3. Nên ngủ lại Cà Mau hay xuống Đất Mũi?
4. Các quán ăn uống dọc đường?
5. Khách sạn nào các bác từng trải nghiệm?
6. Các lưu ý khác
Cám ơn các bác nhiều :)

Cái đoạn sắp tới Đất Mũi bữa em đi (vài tháng trước) có một đoạn đang sửa xấu cực, xe tải xe con bị sụp sình phải nhờ kéo qua, bác cẩn thận đoạn đó.

Hạng B1
11/5/22
77
61
18
Up để 30/4 này làm chuyến.

GG từng nất là sao anh? E chưa hỉu?
Là bạn nên google theo từng đoạn nhất định á, ngắn ngắn thôi. Ví dụ đi SG đến Cần thơ thì bạn GG từ SG đến Trung Lương, khi đến Trung Lương rồi GG từ Trung Lương đến Mỹ Thuận, đại khái vậy.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM

Quan tâm của em:

Cà Mau k có gì chơi nhiều trừ chuyện lê lết trong rừng U Minh, cái còn lại là đi ghe từ Năm Căn ra đất mũi đoạn này chạy xe nữa thì thôi bỏ khỏi đi hay hơn