Hạng D
30/12/18
1.371
30.503
193
33
Thanks Bác, chiều em làm luôn chỗ bác @phamttruc luôn cho xong việc rồi, nhưng sẽ noted lại để lần khác có nhu cầu check dạo :D
Haha anh thích đặt ở Sài Gòn Côn Đảo thì gọi lấy phòng nhen, bên em đặt sỉ không à :p

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.605
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ở Côn Đảo: Rau xanh là từ bờ cung cấp. Một số hải sản do tàu ghé vô ăn dầu cung cấp. Hải sản quan trọng là từ bờ đưa ra. Cho nên giá sinh hoạt cung ứng hải sản cho du lịch cao gấp đôi trong bờ. Anh em ra Côn Đảo ăn hải sản có giá cao có thể gấp đôi trong bờ thì đừng nghĩ là "bị chặt chém" nghe!
Mình ra Côn Đảo dài ngày thì đa phần bữa ăn là kiếm quán cơm bình dân ăn qua bữa. Tối nhậu sau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
15/3/09
429
10.297
93
www.youngpos.com
Ở Côn Đảo: Rau xanh là từ bờ cung cấp. Một số hải sản do tàu ghé vô ăn dầu cung cấp. Hải sản quan trọng là từ bờ đưa ra. Cho nên giá sinh hoạt cung ứng hải sản cho du lịch cao gấp đôi trong bờ. Anh em ra Côn Đảo ăn hải sản có giá cao có thể gấp đôi trong bờ thì đừng nghĩ là "bị chặt chém" nghe!
Mình ra Côn Đảo dài ngày thì đa phần bữa ăn là kiếm quán cơn bình dân ăn qua bữa. Tối nhậu sau.
Trời vậy em tưởng hải sản ngoài đó là đánh bắt ko chứ... ai dè đem từ đất liền ra, chắc ra đó đem theo mỳ gói và trứng là kinh tế nhất.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mình ra Côn Đảo dài ngày thì đa phần bữa ăn là kiếm quán cơn bình dân ăn qua bữa. Tối nhậu sau.
Hôm trước chạy chở mấy ông khách của anh em, mấy ổng đòi mua hải sản, em cản rồi, 4 ông mà có 1 ông mua xách về ... Thua. Lúc đầu còn tính mua tôm khô nữa.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.403
113
Chính cmn xác, ốc, cua các kiểu nguồn gốc Cà Mau, Vũng Tàu, Phan thiết, Cần Giờ .... đưa ra. Có ốc Vú Nàng chính hiệu Condao nhưng cũng rất hiếm!

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Trời vậy em tưởng hải sản ngoài đó là đánh bắt ko chứ... ai dè đem từ đất liền ra, chắc ra đó đem theo mỳ gói và trứng là kinh tế nhất.
1 vài loại đánh bắt nhưng cũng không phải dân ở đó bắt. ví dụ ở vùng biển gần đó bắt mang lại

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chính cmn xác, ốc, cua các kiểu nguồn gốc Cà Mau, Vũng Tàu, Phan thiết, Cần Giờ .... đưa ra. Có ốc Vú Nàng chính hiệu Condao nhưng cũng rất hiếm!
tha cho nó đi anh, dù không có trong sách đỏ... Em chắc 10 năm rồi không ăn nữa

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Ra Côn Đảo hỏi ăn gì em cứ xúi mọi người ăn tôm hùm là hiểu rồi =)) con bò biển mà mấy ông còn dám ăn ><