Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
car_addicted nói:
AH, theo như các bác ở trên chỉ là ok rùi. Nhưng em còn lưu ý bác một điều nữa là....nếu được thì trang bị cái còi to to cỡ coi xe buýt..chứ đoạn từ Dak Mil, Dak Song trở lên trên cao, 2B không biết sợ xe hơi, nghe còi của xe hơi mà vẫn bình thản chạy giữa đường ah.

Và có một sự thật rất lý thú để bác khám phá là dọc đường QL 14 từ đây lên BMT, bác sẽ thấy cứ đoạn nào đường to to thì tốc độ 50, đoạn nào đường nhỏ lại thì 80 nhé bác!hehe

Bác này chỉ được cái nói quá chính xác. Em mới đi có một lần mà nghỉ lại còn ớn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
car_addicted nói:
AH, theo như các bác ở trên chỉ là ok rùi. Nhưng em còn lưu ý bác một điều nữa là....nếu được thì trang bị cái còi to to cỡ coi xe buýt..chứ đoạn từ Dak Mil, Dak Song trở lên trên cao, 2B không biết sợ xe hơi, nghe còi của xe hơi mà vẫn bình thản chạy giữa đường ah.

Và có một sự thật rất lý thú để bác khám phá là dọc đường QL 14 từ đây lên BMT, bác sẽ thấy cứ đoạn nào đường to to thì tốc độ 50, đoạn nào đường nhỏ lại thì 80 nhé bác!hehe

Sao ngược đời vậy ta? Hay bệnh thành tích?

Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54
Chào bạn!
- Tôi cũng 02 lần SG - Pleiku. Quê vợ cả ở Huyện KBang. Nói chung, chạy cung đường này cần chú ý đoạn đường Hồ Chí Minh (QL140) đang thi công, khó đi. Nhớ, hết sức chú ý xe tốc hành (chất lượng cao) SG - TP.Pleiku. Xe tải cũng vậy chạy hơi bị ẩu.
- Nếu đi sớm, bạn ghé Buôn Mê Thuộc ăn trưa. rồi thẳng tiến Pleiku.
- Cung đường sẽ có một đoạn dốc, đèo dài. Đẹp nhưng hơi bị hẹp.
Chúc bạn safe and happy strip.

Hạng B1
16/6/09
54
2.537
83
BMT
ý nhỏ hem, nếu đi thì nên khởi hành sáng sớm tầm 3,4h sáng, sáng tầm 7,8h tới trạm nghỉ Rạng Đông ăn sáng là vừa,tới trung tâm Gia Nghĩa nên hỏi đường,(nếu không là bác đạp thẳng tới Đà Lạt đó) tới ngã 3 đăk song đi đường 14C là ok, vì đường 14 qua Đăkmil đang làm đi ko đc good cho lắm, hết đường 14c ra lại ql14 là tới đức mạnh cẩn thận bị bắn tốc độ đoạn đường cao su 312.rùi bác đạp tới bmt là ok, tới đó hỏi típ hem.hihi

Hạng C
2/6/09
987
346
63
Bác đi Bình Dương->Ngã 3 Sở Sao ->Đồng Xoài quẹo phải->Kiến Đưc hỏi đường 14C,đi đường này tránh được đoạn Gia Nghĩa đang bị cày xéo,14C chạy rất sướng đi xuyên rừng và có những đoạn giáp ranh với biên giới Cam tuy nhiên đường nhỏ và có ổ voi->ra lại 14->BMT->Gia Lai.
Hay bắn tốc độ ở Đắc Nông(em bị ở đây một lần 52/50 đi lên xuống 4 lượt mới lấy được GPLX)
Đổi nhiều tiền lẻ để mua cấu đường(Sài Gòn tới hết địa phận BMT là 9trạm)Gia lai không có trạm thu phí nào hết.
Bác cứ chạy đúng tốc độ cho phép là ok,đường xấu nhưng cảnh đẹp.Thời gian khoảng 12 tiếng gồm ăn uống nghỉ ngơi.