Hạng D
16/10/06
1.555
10.478
113
sites.google.com
SUV7Seats nói:
Phà Rạch Miễu không còn hàng rong nữa bác ạ (trên phà thường trực 1 xx chuyên trị hàng rong) an ninh theo em thấy là tốt nhất trong các phà ở Miền Tây. Hàng rong chỉ có ngoài hàng rào thôi.
Bác chạy 4 chổ thì cặp làn bìa trái (theo bảng hướng dẫn ở mỗi làn). Dừng xe đi bộ xuống quầy mua vé. Xong lên xe chờ hiệu lệnh.
Nếu bác xuống phà khi phà còn trống thì nên đi xéo :tấp qua phải khi còn trên phao và đánh lái qua trái để lên phà (vì lúc này phà nổi cao so với phao). Khi đã lên phà thì theo hiệu lệnh nhân viên phà. Lúc xuống cũng đi xéo luôn cho chắc ăn. Nếu đi SUV thì vô tư không sợ cạ gầm:D. Mấy năm trước vì xỉn quá, đi thẳng luôn, hậu quả là em phải xuống lượm ống bô xe đấy:D
Chúc thượng lộ bình an. bác đi ăn cưới thì em nhắc bác cẩn thận chuyến về:D

Em đang lăn tăn cái khoảng đi xéo này, tức là cứ đừng lên thẳng mà lên xéo, bên nào cũng đc phải ko bác??!!!

Tập Lái
21/10/06
14
0
1
Phà Rạch Miễu không có cao lắm đâu Bác,cẩn thận thì lên xéo 1 chút. Còn không thì Bác cứ thẳng cũng không sao đâu Bác!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Bệ phà và mặt bến ít khi ngang bằng do thủy triều rồi bất chợt so sóng làm nhấp nhô. Nói vậy thôi chứ bác quan sát từ trước, với xe gầm thấp nên đi chéo để hạn chế độ dốc (khỏi cọ gầm) Bác xem chú hướng dẫn chỉ hướng lên tức vị trí đậu xe, từ đó mà bác quyết định mở lái với góc lên phù hợp tức là bác không chạy thẳng tới với hướng vuông góc bệ phà.

Hạng C
12/11/06
776
457
63
Khi vừa đến thì đường dẫn có nhiều luồng, bác cứ vào luồng của bác , 4 hay 7 chổ là trong cùng phía trái , như đường quốc lộ vậy. Xong bác cho người nhà chạy vào mua vé , giá bây giờ rất cao , gần đây em đi 4 chổ 2 người là 40 mấy ngàn , nhớ đọc số xe cho nhân viên bán vé ghi vào sổ , xong thì chờ nhân viên điều xe ra hiệu lệnh , xé vé , tiến vào cổng để xuống phà , khi lên phà thì cứ đi thẳng và theo sự chỉ dẫn của nhân viên xếp chổ đậu , đậu xong thì bác phải kéo thắng tay ( ngồi trong xe hay ra ngoài tùy bác , em thường ngồi ở trong nghe nhạc và hưởng máy lạnh sướng hơn , còn không thì tắt máy ra ngoài hút thuốc ngắm cảnh)Bác chú ý đoạn từ phà đến thị xã *** bắn và canh rất dữ , cứ theo quy định mà chạy nha , nhiều bác sau 1 tuần là ngậm ngùi quay lại nộp phạt lấy lại bằng lái đó nhé . Chúc bác có chuyến đi vui vẻ , an toàn .

Hạng D
16/10/06
1.555
10.478
113
sites.google.com
HoDacDan nói:
Khi vừa đến thì đường dẫn có nhiều luồng, bác cứ vào luồng của bác , 4 hay 7 chổ là trong cùng phía trái , như đường quốc lộ vậy. Xong bác cho người nhà chạy vào mua vé , giá bây giờ rất cao , gần đây em đi 4 chổ 2 người là 40 mấy ngàn , nhớ đọc số xe cho nhân viên bán vé ghi vào sổ , xong thì chờ nhân viên điều xe ra hiệu lệnh , xé vé , tiến vào cổng để xuống phà , khi lên phà thì cứ đi thẳng và theo sự chỉ dẫn của nhân viên xếp chổ đậu , đậu xong thì bác phải kéo thắng tay ( ngồi trong xe hay ra ngoài tùy bác , em thường ngồi ở trong nghe nhạc và hưởng máy lạnh sướng hơn , còn không thì tắt máy ra ngoài hút thuốc ngắm cảnh)Bác chú ý đoạn từ phà đến thị xã *** bắn và canh rất dữ , cứ theo quy định mà chạy nha , nhiều bác sau 1 tuần là ngậm ngùi quay lại nộp phạt lấy lại bằng lái đó nhé . Chúc bác có chuyến đi vui vẻ , an toàn .

Thanks bác đã hướng dẫn tận tình, nghe các bác hướng dẫn em cũng yên tâm để chuẩn bị cho chuyến đi này. Về phần xxx thì em ko ngại lắm vì thú thật ... em chưa đi BT lần nào(tự lái, chứ ngồi thì cũng đi vài lần rùi, mà chẳng biết đường xá chi hết), lần này đi đám cưới ở Giồng Trôm cũng chả biết mô tê gì nên chắc cũng tàn tàn mà đi thui, hihi.

Àh mà đường đi Giồng Trôm có nhiều trạm xăng ko các bác, em có tật hay ỷ y lắm, hỏi trước để canh mà đổ!!!

Hạng D
5/1/08
1.570
26.369
113
Saigon
Nếu để ý thì bác sẽ thấy bảng giá xe qua phà to đùng gần chỗ bán vé, chỗ cái cổng sắt í !
Qua phà là bác đến ChâuThành - BếnTre rồi, thẳng đến Thị xã tới nữa là GiồngTrôm.
Em thì kiểm tra bình xăng trước khi đi nếu thiếu thì em đổ luôn rồi đi cho nó lành !
Chúc bác chuyến đi thuận lợi,vui vẻ !

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Chúc bác dccouq có chuyến về Bến Tre vui vẻ. Đến Giồng trôm ghé thăm đền thờ Ng Thị Định nghen bác, còn thời gian đi thẳng xuống Batri thăm mộ cụ Đồ Chiểu, Phan Thanh Giản...
Còn việc cầu phà, trạm xăng, xxx làm khó .... em nghĩ không có vấn đề lớn. Thư giản đi bác.

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com
Hôm qua em mới đi Bến Tre đây @dccouq . Vấn đề Bác quan tâm cũng đúng vì chưa đi nên lo xa phải không ? . Lúc này nước lớn nên giành phà có độ dốc cũng tương đối lên và xuống Bác cứ bình tỉnh lên và xuống như các Bác trên đã hướng dẫn là ok. An ninh ở phà này khá tốt , khi Bác vừa chạy vô khu vực để chờ phà thì có nhiều người mời mua nước suối ướp lạnh , nếu Bác có nhu cầu thì mua không thì từ chối bằng cái lắc đầu và kèm theo nụ cười thân thiện . Khi lên phà đâu xe ổn định rồi Bác nhớ kéo thắng tay .
Nếu mở cửa xe ra được thì cứ vô tư mà ra ngoài hóng gió sông Cửu Long hề...hề .
Em thì mõi tháng đi 1 lần . Hôm qua có việc nên trong 1 ngày phải qua phà 2 lần với giá vé khác nhau , cái này em cũng không hiểu tại sao có giá khác nhau như vậy ( phải trã tiền theo số đóng dấu )? ! . Em cụ thể cho Bác xem luôn hi ... hi... Chúc Bác có chuyến đi vui vẻ .

Last edited by a moderator: