Hạng B1
25/2/20
91
204
33
36
Bác nào có số làm dịch vụ inbox giúp em với ạ

Tập Lái
27/6/17
35
76
18
Chào các bác! Ko liên quan lắm, em tính hạ B2 xuống B1 cho đỡ phải đổi nhiều lần vì e ko lái xe kinh doanh. Các bác cho hỏi B1 đối với Nam vẫn đến 60 tuổi mới đổi hay 10 năm giống B2 vậy? Và có nên hạ từ B2 xuống B1 ko?

Hạng D
29/3/17
1.405
11.374
113
Chào các bác! Ko liên quan lắm, em tính hạ B2 xuống B1 cho đỡ phải đổi nhiều lần vì e ko lái xe kinh doanh. Các bác cho hỏi B1 đối với Nam vẫn đến 60 tuổi mới đổi hay 10 năm giống B2 vậy? Và có nên hạ từ B2 xuống B1 ko?
lỡ 1 ngày thất nghiệp....sao chạy grab hay taxi được???

Tập Lái
26/4/17
18
18
6
em mới đổi chổ trường Tiến Bộ 111 Tân Sơn Nhì, 1 tuần sau mới có bằng, trên đó kg có cò vạc gì hết, mình tự làm phí hết là 450k, nếu mình gởi bưu điện về là 30k thì phải đưa bằng lái gốc lại cho bưu điện để bưu điện nhận bằng mới rồi mới gởi về nhà mình được, còn làm ở Lý Chính Thắng thì phải qua cò 1,5tr, ở Lý 9 Thắng họ kg cho tự làm, mình đi buổi sáng đông chờ tới đầu giườ chiều mới xong, mấy bác đi thì đi đầu giờ chiều vô ít người hơn

Tập Lái
26/4/17
18
18
6
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn tận tình chi tiết cho mọi người !

Bác ghé ở đấy khám sk: 280k, bộ hồ sơ: 10k, nhớ mang theo viết, nếu quên: 5k ở căn tin có bán. Tốn khoảng 2h đồng hồ gồm khám sk và chụp hình để làm bằng mới, chờ đợi chụp hình là lâu nhất, còn các việc khác khá nhanh chóng.
biên lai thì 280k mà họ thu 290k mà bác, em mới đổi tuần rồi

Tập Lái
26/4/17
18
18
6
Việc đổi Giấy phép lái xe B2 đang được nhiều bác quan tâm vì có bác chia sẻ phải đợi rất lâu và xếp hàng chờ đợi để làm hồ sơ đổi. nay em chia sẻ lại kinh nghiệm đổi GPLX qua đường bưu điện cho các bác tham khảo.

View attachment 2927419

Thấy có bác mới đăng bài cho kinh nghiệm đi đổi giấy phép trên nhóm otosaigon - trên đường thiên lý

"Đổi giấy phép lái xe
Thấy nhiều anh em đang gặp khó khăn trong việc cấp đổi GPLX. Anh em HCM, Đồng Nai, Bình Dương hoặc vùng lân cận có thế tiện đường ghé vô trung tâm Hành Chính Công Biên Hòa đường Phan Trung sát bên tòa nhà MobiFone làm nhanh gọn lẹ.

Em mới làm sáng nay mất khoảng 30 phút từ lúc vào cổng đến lúc chụp hình.

(Vào thẳng bên trong có chú bảo vệ hướng dẫn nhiệt tình rõ ràng, không có đứng ngoài hỏi cò vạc gì hết)
Chuẩn bị sẵn: 1 tấm hình 4x6 để gián giấy khám sức khỏe, giấy khám sức khỏe (tự đi làm 240k đã bao gồm xét nghiệm ma túy và nồng độ cồn), photo GPLX và CMND hoặc CCCD (mỗi thứ 1 bản).
Sau cùng là nhận lại GPLX và giấy biên nhận"

View attachment 2925639

View attachment 2925640

Em thấy bác này có vẻ làm nhẹ nhàng quá mà nhiều bác ở thành phố làm cực lắm, xếp hàng cả buổi chưa xong. Giờ cái việc đổi giấy phép chưa quá rầm rộ lắm nên nhiều anh em chưa có đổ xô đi, em sợ là sau đăng kiểm tới cái trò đổi giấy phép này quá.

View attachment 2925638

Các bác có đi đổi ở TP. HCM chưa cho anh em xin ít kinh nghiệm với, kiểu như giấy khám sức khỏe có yêu cầu phải của bệnh viện không? hay chỉ cần phòng khám là được?