Tập Lái
4/3/16
6
3
3
51
Hi các bác! Mình mới chạy 4b khoang 3 tháng, hôm rồi cho vợ con vô sở thú chơi, lúc ra quẹo phải theo Nguyen Binh Khiêm, ác là bên trong cửa ra nó có biển cấm rẽ phải từ 11h - 6h. Mình đi mấy lần ko gặp xxx, CN vừa rồi bị nó vịn đòi lập biên bản, nó nói lỗi này phạt 1,4tr giam bằng 1 tháng??? Lúc đó con nhóc khóc quá nên mình chi 500k đi cho xong! Xin hỏi các bác lỗi này có đúng phạt vậy ko? Thanks!

Tập Lái
22/8/16
11
44
13
Nghĩ lại thấy ghen tỵ với các bác tài thời năm 195x. Thời ấy đường nội ô cũng rứa, mà nhìn ảnh thấy chạy 4 bánh nên thơ gì đâu, còn giờ chạy 4 bánh hay 2 bánh trong nội ô cũng cực như con trâu...

• Like
Reactions: Hienvodich
Tập Lái
2/8/16
45
627
83
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ rất hay, e lưu để đọc lại. Triết lý đạo Phật bác ứng dụng vào cuộc sống rất hữu ích, đúng là khi đi đường mình bực ai thì hãy đặt mình vào người đó, với e thì e nghĩ về lời dạy HÃY NGHĨ CHO NGƯỜI KHÁC trong Phật Pháp, nghĩ cho họ thì mới hiểu sao họ làm thế, và rằng có lúc m cũng đã làm như họ.
Cảm ơn bác đã viết rất cụ thể và chi tiết.

• Like
Reactions: Hienvodich
Hạng B1
9/10/16
90
59
18
38
Bác chủ topic là người có tâm, đoán bác cung Thiên Bình? không chỉ là chia sẻ kinh nghiệm lái xe mà hơn cả là cách hành xử giữa con người với con người, đầy văn minh, nhân ái và vị tha.

Sẽ ráng học hỏi thêm nhiều và hi vọng góp thêm nhiều chia sẽ được như bác.

Chúc bác vững tay lái.

P.s Cách viết bài của bác thú vị thật, mình thật sự dành cho bác một cái thán phục về tất cả mọi điều bác chia sẻ trong bài viết tâm huyết này!

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Bác chủ topic là người có tâm, đoán bác cung Thiên Bình? không chỉ là chia sẻ kinh nghiệm lái xe mà hơn cả là cách hành xử giữa con người với con người, đầy văn minh, nhân ái và vị tha.

Sẽ ráng học hỏi thêm nhiều và hi vọng góp thêm nhiều chia sẽ được như bác.

Chúc bác vững tay lái.

P.s Cách viết bài của bác thú vị thật, mình thật sự dành cho bác một cái thán phục về tất cả mọi điều bác chia sẻ trong bài viết tâm huyết này!
Bác đừng có tin ba cái cung ciếc bác ơi toàn nhảm nhí hết. Ngay cả lịch thế giới ngàn năm nay còn thay đổi vài lần nữa mà thì chắc gì nó đúng. Em thì nghe đâu cung ma kết.

Em viết vậy thôi chứ nhiều khi em ra đường cũng nóng máu gà lắm. Em viết một phần cũng để tự răn mình. Tuy nhiên khi đụng chuyện thì nóng bao nhiêu em cũng cố nhịn.

• Like
Reactions: mrlam88
Hạng D
9/1/16
1.666
3.245
123
48
Sài Gòn
Bác truyền đạt kinh nghiệm với lối viết rất hay. Bản thân mình cũng rất ghét bấm kèn khi điều khiển xe, đặc biệt xe 4 bánh, tạo cảm giác khó chịu cho xe hai bánh lưu thông phía trước, không giải quyết được gì vì có vượt được đâu, có khi còn mang họa vì thằng 2 bánh nó khùng lên tấp lề cầm cục gạch :).