Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
nếu mới học lái thì học khoảng bao lâu là có thể đi được thành thạo các bác nhỉ
Trường lái mở lớp dạy cả trăm người, trong số đó có vài người học rất nhanh, chỉ 1h học là dám chạy xe ra phố, lại có số học mấy ngày cũng không de được vào chuồng, chứng tỏ là lái xe cũng phụ thuộc vào năng khiếu, muốn giỏi thì chăm luyện ( cần cù bù thông minh), nhà nào có xe sẵn thì học lái nhanh hơn vì có sẵn xe để luyện hằng ngày.
Chạy trong phố thì canh xe phải chính xác, đậu quá xa xe trước thì xe máy sẽ chen vào, chiếc nào chen ngang mà kẹt lại không qua đường được thì ta cũng kẹt theo.

• Like
Reactions: dochoiotoxehoi
Tập Lái
14/5/17
3
3
3
32
Cảm ơn bài viết của chủ thớt nhiều! Nhưng vụ "bồ câu cô đơn" gần đây em đọc báo thấy nói được phép phạt. Không rõ thực hư chính xác thế nào. Bác nào cho em lời khuyên để em còn "mạnh mồm", không thôi dễ ra đảo chơi lắm.

• Like
Reactions: Hienvodich
Tập Lái
19/6/17
46
40
18
Bài viết rất hay, đặc biệt là nội dung ko vào giao lộ và hạn chế bóp còi
Cảm ơn bạn, hy vọng có nhiều người đọc nội dung này.

• Like
Reactions: Hienvodich
Tập Lái
22/12/16
10
5
3
51
Bác chủ đã bỏ nhiều thời gian viết, các bác khác cũng tốn nhiều thời gian đọc, comment...Riêng bản thân em có điều này không đồng ý với bác chủ :
1/ Bác viện dẫn lời Phật răn dạy để hiểu nguồn cơn sự việc, để bản thân ko bực mình thì điều đó là sự nhu nhược của bản thân, nếu ko muốn nói là HÈN, vì thấy điều xấu mà ko đấu tranh phản đối. Taxi, xe tải, xe công, xe biển đỏ đi sai luật ngày càng bị xã hội lên án, chắc chắn họ có lắng nghe thì mới có sửa sai, chứ cứ suy từ nguồn cơn, cho rằng kiếp họ là như thế rồi dung túng cho họ thì họ càng lún sâu tội lỗi. Ví dụ, tại sao có thằng ăn cướp? Vì nó cần tiền? Cần tiền làm gì? Để chích ma túy. Thế nên mọi người mới chung tay đấu tranh chống ma túy thì người trộm cướp sẽ giảm, chứ ko thể thông cảm cho thằng cướp vì kiếp nó như thế.
Theo suy nghĩ của mình bác chủ thớt viện dẫn lời Phật dạy một phần mang tính hài hướt cho câu chuyện thêm sinh động. Chung qui tất cả các tài 4b sau khi ngồi sau volang đều muốn mình thật bình an trong tâm trí thì mới sử lý tình huống tốt dc. Còn ngư ý bác muốn đấu tranh với cái xấu khi đang ngồi trong xe thì kg hiêu bác đâu nhu thế nào? Nhẹ thì bác nói chuyện với người ta để góp ý , nặng hơn chẳng lẽ bác nói năng lời hay dùng xe minh gây áp lực lên người khác à,như thế kết quả lại ngược lại đấy chứ.Vắng đề giao thông ở Vn là cả một sự giáo dục từ gia đình nhà trường khi mỗi chúng ta đều tốt thì mới cũng xã hội xây dựng ý thức giao dc .Còn như bây giờ mỗi chung ta chỉ mong mình có văn hóa giao thông tốt để an toàn cho mình và cho mọi người cùng lưu thông trên đường .

Tập Lái
22/12/16
10
5
3
51
Còn một chuyện nữa xưa nay hiếm mấy bác,hôm rồi ngay ngã tư Nguyễn v Linh vs Nguyễn hữu Thọ một chị đứng đèn đỏ khi chuyển sang xanh không chịu chạy vì phía trước có vũng nước nhỏ sợ ướt giày , làm bao nhiêu xe hơi ở sau phải chờ , kén kéo in ỏi luôn. Hơn 30s bị tấn công tứ bề ẻm mới chịu chạy lên chút.