Hạng B1
18/8/12
70
21
33
31
Tết vừa rồi em cầm lái từ Cần Thơ về, tầm khoảng 10h trở về sau, em chạy em không có mệt, cũng không buồn ngủ, nhưng đèn xe ngược chiều chiếu vào mắt làm mắt em nhức mỏi nó khiến em rơi vô trạng thái buồn ngủ, em rửa mặt nước lạnh thì tỉnh lại ngay, nhưng được khoảng 30' sau lại tình trạng như vậy. Nó giống như trường hợp các bác ở trong phòng tối tắt hết đèn nhưng lại sử dụng điện thoại mỏi mắt kinh khủng chỉ muốn nhắm lại. Các bác có gặp tình trạng như em không

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Em hay đậu xe lại nhắm mắt khoảng 15p ngay khi cảm thấy hơi buồn ngủ. Vì cơn buồn ngủ kéo đến nhanh lắm mà đôi khi giật mình dậy mới biết mình đã ngủ 1 đến 2 giây. Rất nguy hiểm!

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Rất chuẩn ! E bổ sung thêm nếu mệt không được cố dù là 5 phút , hãy ghé cây xăng xuống vươn vai nếu có chiếc võng nằm thả lỏng nhắm mắt 10 phút . Bạn Sẽ lại chiến đấu được ít nhất 1h nữa . Tuỳ theo sức để mình chạy các bác ạ. Và luôn có tinh thần kiểm tra đối phương bằng cách nhá pha . Nếu có hiện tượng không đáp trả thì tìm đường tránh , nhường mày tốt tao . Chúc anh em thượng lộ bình an !

• Like
Reactions: khatvong4banh
Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
Thống kê ở Mỹ: số tai nạn trong đêm gấp ba lần ban ngày, trong khi chỉ có 1/4 số xe chạy ban đêm, số tử vong là quá nửa. Vậy nên hạn chế lái đêm các bác ạ

Bài viêt sai hoàn toàn khi nói rằng đeo kính râm tốt khi lái xe đêm! Hiệp hội sản xuất kính mắt Mỹ tuyên bố chỉ có kính đặc biệt mắt vàng giúp bạn nhìn tốt hơn vào ban đêm thôi.
Y/cầu Bác đọc lại . Đeo kính râm ban ngày , ban đêm lái xe nhìn rõ hơn . Chuẩn luôn . Hoặc lái xe trời mưa đeo kính mát nhìn cũng rõ hơn ạ.

• Like
Reactions: Gamoihoclai