Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Sau thời gian cân đo giữa Mít, Honda, Toy thì mình quyết chọn CR-V chủ yếu vì các bạn sale Mitsubishi làm việc hờ hững.

Sang tuần sẽ nhận xe nên các bác nhiều kinh nghiệm cho hỏi đi nhận xe thì cần xem, kiểm tra những gì?

Mong các bác tư vấn giúp. Cám ơn nhiều!

*Ảnh minh họa
Mang theo thùng bia vs con mực :D

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Sale cũng quan trọng đó, thái độ ko tốt cũng không ham! Trước mình chọn honda là vậy do sale hyundai thấy ghét quá :D
Out ngon thật nhưng date bây giờ nhìn thật tế nó lỏng bỏng sao sao ấy nhỉ không chất như out date củ

• Like
Reactions: Scarer
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
bác mua xe mà dựa vào thái độ làm việc của sale thì ngộ nhỉ, em cũng mua xe lần đầu nhưng đi lái thử nhẵn các showroom của các hãng sau đó để vợ cả quyết định làm ngược lại là ok.
Đi mua mà còn hờ hững, nếu sau này đi bảo dưỡng bảo hành thì sẽ còn mệt nữa. Vậy nên bác chủ né ra cũng hợp lý.

• Like
Reactions: Scarer
Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Kinh nghiệm của mình khi nhận xe là:
  1. Kiểm tra số VIN và các giấy tờ liên quan xem đúng như đời xe như mình chọn hay không.
  2. Kiểm tra kỹ tổng thể xe, xem có trầy, sét rỉ gì hay không vì vận chuyển đường biển về thì không thể bảo là xe luôn hoàn hảo được, dù hãng cũng đã tút lại. Kiểm tra xem các tính năng có đầy đủ như thông số kỹ thuật lúc sale gửi mình hay không.

Vừa rồi có vụ bên Mercedes-Benz giao xe không đúng như cam kết nên bị kiện đó. Do đó bác chủ cứ kiểm tra kỹ các vấn đề rồi hãy nhận xe nhé.

• Like
Reactions: PMH82 and Scarer
Hạng D
11/7/16
1.683
1.974
133
  1. Gọi đặt nhà hàng trước 20 bàn, mời bạn bè tới ???
  2. Ăn bận ngon lành cành đào nào :).
  3. Chải chuốt tí cho bóng lộn :) lên.
  4. Vào showroom chỉ mặt chú nào bữa sale cho a nói: xe a đâu ?
  5. Kiểm tra xe, cái gì ko mới không nhận :)
  6. Lái xe zìa và nhậu thôi kakaka.
Đùa tí cho vui thôi. Mua xe ở các showroom chính hãng thì ít ngại. A ko lo, họ có cả một list quy trình giao xe, không đơn thuần a phải ktra hết mọi thứ. A chứ theo list đó mà triển là dc..............

Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Rất cám ơn tất cả ý kiến: cả nghiêm túc và hài hước của các bác :)
Hôm nay đi bấm biển thì thấy cả 2 đều là biển vuông. Lắp phía trc nhìn nó cứ sao sao.
Nếu ra ngoài làm cái dài lắp phía trc ko biết các xxx có nhận ra hay nó có thể hiện đâu đó trong giấy tờ xe ko các bác nhỉ? :D

• Haha
Reactions: truong_dalat