Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.460
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hôm nay,18h30, "đại bàng" O.Ser gọi S.O.S y/c "Hỗ trợ đặc biệt. Tình huống liên tỉnh. Tìm ma".
Thấy cần giúp O.Ser, mình gọi "Ma xó Hà Nội": Tìm ma!
"Ma xó Hà Nộii" tiếp nhận ngay, gọi liền "Ma trơi biển Bắc"
"Ma trơi biển Bắc" thực hiện ngay việc tìm ma.
Đúng 20 phút, kết quả báo về "Tổng đài S.O.S Sài gòn" với bằng chứng cụ thể, khoa học: "Có ma có ma. Yêu cầu hết sức thận trọng! Thực hiện ngay phương án tối ưu: đi với ma phải mặc áo giấy!"
Cám ơn Ma xó nhoen! ;)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.460
113
12
tp HCM
16h50 31/12 chuông reo
Bác @zhou gọi từ 090 93589xx "Bác S.O.S hả? Xe em đang ở Đà lạt, sự cố tuôn vô lăng như bị tuột cần cứu...."
Mình Rà danh sách, đọc cho bác ấy 8 cái địa chỉ số đt gara.
Gara nghỉ cả.
Gọi S.O.S @choixongxu. Bác ấy nhận tiếp ứng ngay. Phóng đến ks để xem xét gọi gara quen nào
Giờ này thì @zhou báo "đã sửa xong, cám ơn"

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
16h50 31/12 chuông reo
Bác @zhou gọi từ 090 93589xx "Bác S.O.S hả? Xe em đang ở Đà lạt, sự cố tuôn vô lăng như bị tuột cần cứu...."
Mình Rà danh sách, đọc cho bác ấy 8 cái địa chỉ số đt gara.
Gara nghỉ cả.
Gọi S.O.S @choixongxu. Bác ấy nhận tiếp ứng ngay. Phóng đến ks để xem xét gọi gara quen nào
Giờ này thì @zhou báo "đã sửa xong, cám ơn"
Thật hú hồn khi Garage nhận sửa xe giúp bác, đường Đà Lạt nhiều xe kinh khủng - du khách quá đông, khi đến em gặp ngay chủ garage cũng đã xẫm tối, nói vài lời nhờ anh giúp cho anh bạn, không ngờ anh chủ nhận lời ngay. Giờ này tìm chỗ sửa xe thật khó ai cũng tranh thủ nghĩ Lễ.
Chúc bác cùng gia đình thật vui trên cái xứ lạnh lẽo này, còn em tí nữa đổ đèo 723 đi Nha Trang trong đêm tối thưởng thức cái vắng vẻ một mình trên đường đèo hun hút :)

Hạng B1
11/4/06
75
9.318
98
Thật hú hồn khi Garage nhận sửa xe giúp bác, đường Đà Lạt nhiều xe kinh khủng - du khách quá đông, khi đến em gặp ngay chủ garage cũng đã xẫm tối, nói vài lời nhờ anh giúp cho anh bạn, không ngờ anh chủ nhận lời ngay. Giờ này tìm chỗ sửa xe thật khó ai cũng tranh thủ nghĩ Lễ.
Chúc bác cùng gia đình thật vui trên cái xứ lạnh lẽo này, còn em tí nữa đổ đèo 723 đi Nha Trang trong đêm tối thưởng thức cái vắng vẻ một mình trên đường đèo hun hút :)
Xe bị sự cố hệ thống lái vào chiều tối 31/12/2015, Ở Đà lạt không quen biết ai. Trong cơn bấn loạn tinh thần thì chợt nhớ Chi hội S.O.S. Điện thoại ngay cho Bác Hà Chi Hội Trưởng @Ha Sonata . Lúc đầu mình tưởng gọi nhầm số vì nghe giọng Bác Hà trẻ hơn nhiều so với hình trên 4rum. Bác Hà rất nhiệt tình chỉ dẫn và giới thiệu Bác @choixongxu (sau đó còn điện thoại hỏi thăm tình hình). Thất sự cảm kích vì Bác @choixongxu điện thoại ngay cho mình và đến tận khách sạn mình ở để trực tiếp dẫn đường cho mình đem xe đến gara Thành Lợi (29 Hai Bà Trưng-Dalat). Đến nơi thì nhờ chủ Gara giúp mình. Lúc đó thợ chuẩn bị nghỉ làm và nghỉ ngày hôm sau (Tết Tây). Nhưng nhờ có giới thiệu nên Gara nhận sửa đến 20h tối mới xong. Mình rất cảm kích và biết ơn Bác @Ha Sonata & Bác @choixongxu đại diện cho Chi Hội S.O.S đã giúp đỡ cho mình (vì hư hệ thống lái thì làm sao mà về trong khi đó còn chở bà cả & hai F1). Một lần nữa kính chúc Chi Hội S.O.S, Bác Hà Chi hội trưởng và Bác choxongxu và gia quyến một năm 2016 nhiều sức khoẻ & an lành .

Hạng B1
2/7/13
59
68
18
... 26/12, @caochinguyen gọi hỗ trợ. Câu bình trong hầm chung cư khi 2 xe không câu đầu lại được. Phải xách acquy tới.
Vinh Hưng Phát nhận hỗ trợ.
View attachment 398712
lần đầu tiên đi xe gặp trục trặc đúng là rất rối và mất bình tĩnh, cám ơn chú Hà và anh Vinh rất nhiều ạh!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.460
113
12
tp HCM
BC các bác mợ!
Sáng nay 8/1/16 9h, 1 xe tải chở hàng của công ty OSer C.P Q4 chở hàng lên Bình Dương.
Tin của nv áp tải báo về GĐ "Xe đang chạy thì bị rơi vài thùng hàng xuống đường. Xe ôm nhặt được đòi tiền chuộc cao nên nv áp tải không có tiền. Chỉ có 100k"
GĐ cty CP gọi y/cầu S.O.S hỗ trợ khẩn cấp!
Mình cho số đt của @con cóc con để GĐ tự giải thích với ảnh . (Dưới đây xin viết tắt cho nhanh)
10 giờ, GĐ C.P báo kết quả: bác CCC đã tiếp ứng ra ngay hiện trường. Xử lý xong, báo về C.P "Những người xe ôm thấy hàng rơi nên nhặt và đuổi theo xe tải báo tx dừng lại nhận hàng. Họ (xe ôm) chỉ yc nv áp tải cho phí 1 cuốc xe vì đã lỡ chuyến nhưng nv áp tải có thái độ không phù hợp nên báo cáo về cty thông tin không chính xác. Bác CCC đã giảng hòa 2 bên và kết luận áp tải cho xe ôm chăm mấy gì đó rồi đi."
Thay mặt ACG VN một lần nữa cám ơn bác CCC đã giúp đỡ cty C.P nổi tiếng Q4 bảo vệ được hàng hóa ĐB của mình!
Bài học KN: dù là C.P hay CCC hay ôm iếc gì đó thì khi có thái độ đúng, yêu thương nhau, xử lý nhanh chính xác đúng mực kết quả sẽ ... an toàn và vui vẻ.
BC hết.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.460
113
12
tp HCM
Chuyện là khi em nhận tin báo thì tức tốc chạy ra hiện trường. Trên đường đi em nghĩ, việc phải cho tiền cafe là nên làm và áng chừng từ 200K trở lại, nếu hơn thì mới xử lý theo luật, kể cả chơi rắn là dẹp luôn cái đội xe ôm cà chớn ngay đó. Lên kế hoạch là vậy nhưng phải ra tận nơi nói chuyện tình lý ra sao đã.

Đến nơi thì có các thông tin nhiễu loạn, bên áp tải nói khác, bên mấy tay xe ôm nói khác. Mình chỉ nói tình lý là thằng em mà bị mất hàng thì nó lại bị đuổi việc, hoặc mấy anh khó khăn quá thì nó thất nghiệp tội, nó cũng phải đi làm kiếm cơm, 1 chuyến đi giao được có vài chục tiền công thôi.....mấy anh xem như làm phước .....

Qua lại 1 lúc thì mấy anh đó mới chửi là bên áp tải nói chuyện không hợp tình, có ý nói là mấy ảnh làm tiền nên mấy ảnh làm căng.

Việc này em nghĩ nếu kêu mấy anh CA vào cuộc thì cũng thua. Do mấy anh xe ôm nói hàng bị mấy tay kia ôm lên xe khách, mấy ảnh phải dí theo mới lấy lại được, phải bỏ bãi không đón khách để làm việc này. Cho nên có kêu CA vô thì cũng thoả thuận và cho tiền cafe là giải pháp tốt nhất.

Cuối cùng, mấy ảnh nói nãy có 4 tay tham gia vụ việc từ thấy hàng rớt, dí theo lấy hàng lại, chạy theo gọi bên áp tải nên cho 200K.

Em hỏi lại thì áp tải chỉ có 100K dính túi.

Túm vái lại là em mất 50K để nói vô cho bên áp tải lấy hàng ra đi giao. Tổng tiền cafe là 150K.

Coi như em uống 1 ly cafe PL bằng ........không khí :3dcuoigif:
con cóc con, 10 phút trước

Hạng B2
31/7/15
104
133
43
17h11 S.O.S 333 @mquangs gọi đt báo "Xe đang chạy chết máy không rõ lý do. Khu quận 2".
Mình cho ảnh số đt của S.O.S 327 bác @tung_amc có gara ở 333C Lương Định Của. Phải có thợ chuyên nghiệp mới trị được.

Giờ ảnh báo đã xử lý xong.
View attachment 402196

Bữa giờ em lu bu giờ mới vô S.O.S được.
Lần đầu tiên gặp sự cố nên cũng hơi rối ( do chở cả nhà trên xe). Nhưng khi gọi cho bác Hà xong thấy cách nói chuyện và xử lý của bác làm em nhẹ hẳn. Cảm ơn bác 1 lần nữa.
Cũng cảm ơn bác @tung_amc, nhân viên của bác rất chu đáo và nhiệt tình dù đang là ngày nghỉ lễ. Chúc gara của bác ngày càng phát triển nhé!!