Hạng B1
3/9/15
59
32
18
có bác nào cho em xin số giống tổng đài có khó khăn thì gọi ko mấy bác! Em bị 1 lần trên cao tốc LT đúng rõ khổ nên hiểu cảm giác này !
tổng đài là bác hội trưởng đó bác

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.784
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Hôm nay bác @luckit gọi hỗ trợ khi xe bác ấy trục trặc ở Tân Thành BRVT. MInh nhận tin chi tiết xong, kiểm tra, rà soát... hướng dẫn: tại Tân Thành không có thành viên S.O.Ser nào. =>
1. Hãy đậu xe đó hỏi người xung quanh : ga ra gần nhất? Ghé vô kiu thợ canh ambrayja lại, thiếu dầu thì châm, xì phốt thì canh. Không tốn nhiều tiền đâu.
2. Không có gara thì tôi điều em vợ từ Baria city đến cứu. Anh ta là gara chuyên nghiệp nhưng cách bác 24km sẽ tốn kém hơn.
luckit đồng ý chọn FA 1, nếu không có mới điều FA 2 từ BR tới.
Chỉ 15p sau, luckit gọi báo "như chỉ dẫn, thợ Tân Thành đã xử lý xong. Không bao nhiêu tiền. Gọi báo kết thúc hỗ trợ."

Bài học KN: khi gặp sự cố hãy:
1. Bình tĩnh
2. Rà soát xung quanh, xe ôm, taxi "sửa xe đâu gần?"
3. Tự xử lý trước, điều cứu hộ từ xa tới không thể hiệu quả bằng cơ sở ngay đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/11/14
255
2.395
93
Cám ơn sự nhiệt tình của anh Hà và anh Nam rất nhiều, thật sự thì em chạy xe 3 4 năm rồi, cũng leo đèo lội suối băng đồng từ Nha Trang đổ vào tới mũi Cà Mau luôn, mà số em chắc hên, chưa bao giờ xe phải nằm đường, thậm chí lủng lốp cũng chưa bị, nên lần này bị phát cái rối lông, xe sau khi anh Nam câu bình nổ cũng quên ôm cái cám ơn luôn. Thiệt lòng cám ơn hai anh rất nhiều.