Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: KINH NGHIÊM SỬ DỤNG CANON POWER SHOT G9

ý bác ấy là trên ảnh có ghi ngày tháng luôn chứ không phải thông tin trong file ảnh ạ;), cái đó thì máy có máy không, hầu hết thì bây giờ không còn tính năng đó, em chả hiểu sao:D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Bác chỉ được cái nói đúng ý em :D, mà không có cái chức năng ấy thì bực lắm vì em chụp ảnh chủ yếu là để ký niệm chứ không phải nghệ thuật nghệ thiếc gì cả. Chẳng lẽ mỗi lần chụp xong phải dùng phần mềm thêm cái ngày tháng vào sao???? Đúng là hiện đại hại điện.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: vunhat
Bác thử tìm trong phần cài đặt FUNC/SET
lựa chon độ phân giải => chọn biểu tượng có hình quả núi và có tiêu đề POSTCARD là được
Nếu ko co biểu tượng trên thì Model này bỏ qua chức năng này
Em sẽ làm theo chỉ dẫn của bác, hy vọng là có.

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Trích đoạn: mb_fan

ý bác ấy là trên ảnh có ghi ngày tháng luôn chứ không phải thông tin trong file ảnh ạ;), cái đó thì máy có máy không, hầu hết thì bây giờ không còn tính năng đó, em chả hiểu sao:D
Chế độ này được gọi nôm na là Date Stamp... khi chụp hình ở chế độ này thì chất lượng hình sẽ kém hơn nên các máy về sau thường không làm có chế độ này ;)

Hạng B2
29/11/07
178
0
0

Trích đoạn: mb_fan

bác hỏi cụ thể thì mới biết đường trả lời chứ hỏi chung chung thì ai biết được:)
Tôi muốn lập Topic này để AE ai đã sử dụng G9 rồi thì cho chút kinh nghiệm.
Kiến thức thì vô biên - học được gì hay cái đó bác ạ

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Trích đoạn: SG_Blue

Chế độ này được gọi nôm na là Date Stamp... khi chụp hình ở chế độ này thì chất lượng hình sẽ kém hơn nên các máy về sau thường không làm có chế độ này ;)

Cái này đúng không vậy bác, em chụp toàn để chế độ này, chẳng những ngày tháng mà còn có cả giờ nữa, chất lượng ảnh cũng không thấy thay đổi

Hạng C
22/7/07
927
0
16
Ninh Binh

Nhìn cứ tưởng bác chụp ....Chóang quá ....Người ta quảng cáo thế đấy chứ chụp như kia phải shop thêm mới ra bác ạ ...[8|]

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Bác nào có G9 cho em hỏi máy có chế độ wireless remote control kg?

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh

Ui,đúng quả thật là G9 thì em pó tay rồi! Em vẫn đang chụp con G5, canh nét macro khó vãi. Mấy tháng trước thằng em thửa con này, thấy nó cầm không pro bằng nhưng chụp nét, ai ngờ nó nét thế này hả mấy bác!!!

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Trích đoạn: vovinam
Các bác cho em hỏi ké một chút, em có cái máy ảnh Canon Powershot A540, em tìm mãi trong manual và nghịch tung cả máy cũng không tìm thấy chỗ nào để hiện ngày giờ chụp lên trên ảnh, không biết em có sót chỗ nào không. Giúp em với nhé, tks các bác trước.
Khỏi lục nữa bác. Cái của em hiện đại hơn cái của bác, A710IS, không có luôn.