Tập Lái
11/4/15
8
3
3
37
Khuyen cac bac la dung bao gio hoc va thi ben dong tien va thnh cong
Phai 7 thang moi thi day
nen chon hoang giam, dh an ninh nhan dan, tien bo

Tập Lái
21/5/15
27
14
3
37
Thành công nào vậy bác trung tâm lái xe thành công của sở lao động thương binh xã hội bên nhà bè phải ko?

Hạng B2
11/10/14
296
171
43
Tp.HCM
Em cũng thi ở đây, công nhận bác chủ nói y bong, em thi xe số 1 lên đỉnh dốc bị chết máy 3 lần, xe rất yếuuuuuuuuu, em giữ khư khư 85 điểm về tới đích, hên vãi

• Like
Reactions: huycntt
Hạng B1
27/12/14
58
71
18
36
Em cũng thi ở đây, công nhận bác chủ nói y bong, em thi xe số 1 lên đỉnh dốc bị chết máy 3 lần, xe rất yếuuuuuuuuu, em giữ khư khư 85 điểm về tới đích, hên vãi
Chúc mừng bác đã vượt ải thành công, thi cái này nó còn nhiều bất cập nhưng cũng có nhiều cái hay. Em hơi bất ngờ là bác lên dốc chết máy 3 lần mà không bị loại do quá 30 giây nhen, thao tác của bác nhanh như vậy thì ra đường cũng an tâm. :3dcuoi:

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Mẹo chết máy dốc cầu không bị trừ điểm (các chỗ khác cũng có thể áp dụng): Khi chết máy, nhanh tay đề máy lại, giữ chìa khóa vi trí đề khoảng 5s rồi buông.

Hạng B2
11/10/14
296
171
43
Tp.HCM
Chúc mừng bác đã vượt ải thành công, thi cái này nó còn nhiều bất cập nhưng cũng có nhiều cái hay. Em hơi bất ngờ là bác lên dốc chết máy 3 lần mà không bị loại do quá 30 giây nhen, thao tác của bác nhanh như vậy thì ra đường cũng an tâm. :3dcuoi:
Em cũng cuống lắm bác, nhưng lúc lái tập cũng bị hoài nên có kinh bác ạ :)))

Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
Đọc bài viết của mấy bác em thấy củng hơi run run, tuy lấy bằng củng khá lấu rùi nhưng cảm giác chạy rợt xe nó khác hoàn toàn với thi, chắc do tâm ly. Trước ngày thi e lên rợt khoản 1h toàn bị rớt ngay dốc cầu. Ông thầy chửi quá trời, chắc do tâm lý căng thẳng, em vội xuống xe chạy ra làm 1 viên kẹo cao su và vừa nhai vừa chạy. Cảm giác nó khác hoàn toàn và chạy được 95đ. Sau vòng đó ông thầy không ngồi xe nữa và cứ thế e chạy thêm 2 vòng nữa 95đ và 100đ. Hôm sau đi thi chuẩn bị tâm lý sẵn sàng và có 2 viên kẹo cao su. Đến lượt em thi móc kẹo ra và nhai, qua được dốc cầu e tự tin hẵn lên ( dốc cầu là của ải đầu và khó nhai nhất ). Cuối cùng về đích với 95đ, mất 5đ qua vệt bánh xe ( cái này hên xui lúc được lúc không ). Kinh nghiêm cho thấy đừng qua căng thăng nên uống nước + nhai kẹo cao su thì cảm thấy tinh thân thoải mái hơn và hơn nữa sẽ giảm tâm lý tốt cho người cầm lái. Em học trung tâm Hoàng Gia và thi xe Gentra xe còn ngon, côn hơi nặng và máy bốc. Lưu ý vì xe rất yếu khi thi mấy bạn nhớ xã hết kính xuống và tắt máy lạnh. Chúc ai đã thi và chuẩn bị thi sẽ có tâm lý trước khi thi 1 cách tốt nhất. Để ai củng nghe 1 câu rất vui thì 1 người là trên xe: " Xin chúc mừng bạn đã đạt tiêu chuẩn lái xe ". Em nghe xong câu này.
Em thắc mắc 1 điều là thi lái đường trường cỡ nào củng 16/20đ không hiểu sao nữa. Đa số là toàn 16/20đ hỏi ai củng bảo là từng đó điểm

Attachments

Tập Lái
19/5/15
36
14
8
bác chủ thớt cho em hỏi lên củ chi có phải tốn tiền đường trường hay gì nữa không. em 12/6 này thy