Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.477
113
AEOS tự làm sang tên, chú ý thêm:
- Đến bốc số thứ tự (STT) ngay để có số nhỏ nhất nếu có thể rồi mới tiến hành làm thủ tục.
- Nếu đã có STT, đã điền xong thông tin và nhận email thông báo hồ sơ đã có trên hệ thống thì đừng ngồi chờ loa gọi đến STT của mình, mà phải mạnh dạn đến các ô liên quan để trình email thông báo và yêu cầu chiến sĩ hướng dẫn làm tiếp.
Vì qui trình bốc STT không hợp lý, nếu ngồi chờ thì sẽ không biết khi nào loa mới gọi đến số của mình đã bốc, do có rất nhiều người bốc nhưng bỏ về hoăc bốc quá nhiều lần, làm lãng phí STT.

Tôi đã phản ảnh nên xem & cải tiến lại qui định bốc STT với chiến sĩ trực ban, cậu ấy rất dễ thương, lịch sự và tận tình, có nói ghi nhận và báo trong buổi họp trực ban tuần tới. Hy vọng sẽ có thay đổi hợp lý hơn.

Đến 282 rất nhiều lần, đây là lần đầu tiên tôi trực tiếp tương tác với một chiến sĩ trực ban, trẻ, năng động, hoạt bát, kiên nhẫn giải thích từng câu hỏi của dân. Rất trân quý hình ảnh này của đơn vị 282 nói riêng và lực lượng CAND nói chung. View attachment 2919094
giờ ko chung nữa hả bác? lần trước nộp hs bị hoạnh họe suốt phải cafe mới xong :)

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
giờ ko chung nữa hả bác? lần trước nộp hs bị hoạnh họe suốt phải cafe mới xong :)
AEOS chia sẻ thân tình, có thời gian thì tự làm, tự hỏi, tự chia sẻ, bác thấy thích thì cứ tự làm. Không thì hỏi dịch vụ khắp nơi đều có, trên OS này cũng có nhiều người làm dịch vụ.

Tập Lái
25/7/19
31
12
8
49
Em đang làm thủ tục sang tên xe 4b cùng thành phố (cùng quận) .
Em đã làm thủ tục thu hồi biển số ở 282NTL, đã đóng thuế và nộp dv công đăng ký biển mới.
Các bác cho hỏi : Khi ra 282 làm đăng ký biển mới, có phải mang xe lên không ?
(Hiện tại xe đã thu hồi biển số và cavet rồi ạ)
Xin cảm ơn

Tập Lái
21/6/19
31
61
19
34
Em chuẩn bị ra 282 Nơ trang long đổi biển số vàng -> trắng cho con xe cỏ,
Thường thì việc đổi biển số này có bị hành, vòi tiền không mọi người, theo qui định phí thì 150k + tiền cà số khung 200k (cho cò) => 350k
Nếu thủ tục dễ dàng không vòi tiền thì em tự đi làm luôn, còn không thì gửi cò cho xong (cò báo 2tr5)

Tập Lái
17/6/18
18
17
4
35
Em đang làm thủ tục sang tên xe 4b cùng thành phố (cùng quận) .
Em đã làm thủ tục thu hồi biển số ở 282NTL, đã đóng thuế và nộp dv công đăng ký biển mới.
Các bác cho hỏi : Khi ra 282 làm đăng ký biển mới, có phải mang xe lên không ?
(Hiện tại xe đã thu hồi biển số và cavet rồi ạ)
Xin cảm ơn
E cũng chuẩn bị giống bác. Cho hỏi là không có cà vẹt và biển số thì có phải mang xe lên xét không? Hay phải dán giấy "xe đi xét" nữa ạ?

• Like
Reactions: luongoto
Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
E cũng chuẩn bị giống bác. Cho hỏi là không có cà vẹt và biển số thì có phải mang xe lên xét không? Hay phải dán giấy "xe đi xét" nữa ạ?
Đúng luật là phải mang xe để tiến hành xét màu xe, loại xe, số khung, số máy
Qua dịch vụ thì khỏi cần mang xe

Tập Lái
27/11/23
6
2
3
38
Các bác cho em hỏi là giờ rút hồ sơ ở SG mất bao lâu vậy ạ? Em làm dịch vụ đợi cả tháng rồi mà vẫn chưa xong.
Em cảm ơn ạ