Hạng B2
10/12/07
193
1
0
www.saigonlab.com.vn
RE: Kinh nghiệp mua Laptop New

@ tenziketui Thanks bác nhé.

Thông tin về Laptop được cập nhật nhanh nhất tại: www.hanoilab.com - www.saigonlab.com.vn

Thanks all !

Hạng B2
5/12/06
409
75
28

Các bác giúp em với ạ! Em lỡ tay làm cho bàn fím của VAIO dính nước, bi giờ nó bị tê liệt rồi, :(, các bác cho em xin chổ sữa laptop uy tín, có thể sửa ngay lấy liền ko vậy? Thanks a lot!

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Hôm nay lụm cái Hp. không có chữ R ở trước # tức là không phải loại 2, nó có 2 loại hay những 3 loại hả bác saigonlab:D

Hạng B2
10/12/07
193
1
0
www.saigonlab.com.vn

Trích đoạn: dawn

Hôm nay lụm cái Hp. không có chữ R ở trước # tức là không phải loại 2, nó có 2 loại hay những 3 loại hả bác saigonlab:D

Bác gõ cái SN và PN của máy bác vào link này sẽ ra đầy đủ thông tin máy bác luôn. còn kg ra chút thông tin gì là kg phải hàng từ chính hãng.
Link kiểm tra máy Hp:
http://www4.itrc.hp.com/service/ewarranty/warrantyInput.do

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Thanks bác saigonlab. hàng ngon nhưng sao cái bảo hành lạ quá, từ ngày Jul 22 2008? vậy là nó bảo hành từ ngày sx àh?

THeo em hàng Refurbished là hàng tái chế (chuẩn tiếng Việt), không phải là hàng DEMO, không phải là hàng trả lại do vỡ hợp đồng mà là hàng được làm lại từ thân máy cho tới vỏ thùng máy.
Các bác cứ nghĩ xem, nếu hàng đã mua để bán hoặc để dùng mà còn mới hoặc còn tốt thì làm gì có ai bán rẻ, nó phải phản ánh giá trị thực. Mỹ cũng không thể thừa tiền để hàng đi được.
Refurrbished là Re Manufature (chế lại, sửa lỗi).
Còn máy tốt hay không là do từng cái, tỉ lệ hỏng của hàng tái chế là cực kì cao, không thể tốt hơn hàng mới được.
Tiền nào của ấy thôi các bác ạ. Hàng cũ ở nước ngoài nó bán rất rẻ nên phù hợp với túi tiền của nhiều khách hàng VN.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: Michaelmainx

THeo em hàng Refurbished là hàng tái chế (chuẩn tiếng Việt), không phải là hàng DEMO, không phải là hàng trả lại do vỡ hợp đồng mà là hàng được làm lại từ thân máy cho tới vỏ thùng máy.
Các bác cứ nghĩ xem, nếu hàng đã mua để bán hoặc để dùng mà còn mới hoặc còn tốt thì làm gì có ai bán rẻ, nó phải phản ánh giá trị thực. Mỹ cũng không thể thừa tiền để hàng đi được.
Refurrbished là Re Manufature (chế lại, sửa lỗi).
Còn máy tốt hay không là do từng cái, tỉ lệ hỏng của hàng tái chế là cực kì cao, không thể tốt hơn hàng mới được.
Tiền nào của ấy thôi các bác ạ. Hàng cũ ở nước ngoài nó bán rất rẻ nên phù hợp với túi tiền của nhiều khách hàng VN.

Hoàn toàn sai lầm bác ạh, Refurbish khác với Remanufactory, chất lượng cũng cao hơn nhìu, hehe, khái niệm Refurbish mà các bác đã nêu bên trên là hoàn toàn chính xác!!!

Còn xét về giá thì ở Mỹ cái gì cũng rẻ, nhưng hàng Re nhập về ko phải brandnew nên thuế thấp, do đó giá ở Việt Nam sẽ chênh lệch nhìu so với hàng Brandnew, chứ ở Mỹ nó cũng chẳng rẻ hơn bao nhiu, nên người Mỹ mua hàng Brandnew cho rồi!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/07
664
3
18

@: dccouq... đồng ý với ý kiến của bác, nếu là hàng refur thật thì chất lượng chẳng lăn tăn gì đâu, chỉ sợ hàng Refur lại còn bị thợ luộc lại thôi, nhưng nhìn chung mua laptop xác xuất mua phải hàng dỏm không cao như Mobile :D