Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
nhưng hộp số thì dở có truyền thống từ xưa... trước e chạy fiesta 2011... hộp số 6 cấp mà như hạch
thời đó tụi nó xài power shift thần thánh đó bác. Nên em mới nói là ước gì Ford thay select shift cho toàn bộ sản phẩm sớm hơn ...

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
tầm giá 500-550 có nên mua Camry vs Mec đời 2009-2010 ko các bác? E thấy các bác tư vấn các dòng xe Hàn nhiều, ít ai tư vấn mua xe Đức hay xe Nhật đời sâu chút

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
cuối năm 2017 Ford ra EcoSport đời 2018 là đùng Select shift đó bác.
Giá như Ford cũng làm như thế với Fiesta thì chắc nó đã không bị khai tử. Nói thật chứ trong đám hatchback hạng B, C, không con nào nhìn chắc chắn qua được 2 con Fiesta với Focus (theo cá nhân em :) ).
Do Ford không quá quan trọng thị trường VN và ĐNA thôi bác. Người ta chê Focus nhiều ở chỗ mặt trước xấu thì tại sao không đem thiết kế bản RS về? Có chi nhánh Ford tại SG sẵn sàng bán bản độ RS cho khách, giá chỉ cao hơn 30tr. Tiếp đến là nội thất chật, ma giáo chút thì gọt ghế đi cho rộng, còn thiện lành hơn thì làm bản kéo dài cho thị trường ĐNA. Các hãng xe lớn đều có bản kéo dài thì tại sao Ford lại làm không được? Chỉ có thể là không thèm quan tâm để làm thôi. Tự dưng đi khai tử một dòng ngon như Focus trong khi các hãng khác tệ hơn, chất lượng cùi hơn mà vẫn sống khỏe.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
tầm giá 500-550 có nên mua Camry vs Mec đời 2009-2010 ko các bác? E thấy các bác tư vấn các dòng xe Hàn nhiều, ít ai tư vấn mua xe Đức hay xe Nhật đời sâu chút
Camry thì bền mà bác còn Mer thì chỉ nên mua trừ phi bác đam mê model đó và có sẵn chi phí sửa chữa thay mới nhiều gấp mấy lần giá trị chiếc xe lúc mua thì mới nên rớ tới.

Tập Lái
25/3/20
17
5
0
31
Nên mua chứ bác, ông bà bố mẹ về già cũng phải chăm, bác rước các cụ này về chăm dần dần lấy kinh nghiệm :D
Bác tư vấn thêm + so sánh cho e chi phí nuôi mấy con này so với mấy con mới thì chênh nhau như thế nào?

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113

dù xe hịn cỡ nào nhưng 10 năm trở lên thì nó cũng ko hư cái này thì cũng phải thay cái khác do lão hóa. Chưa kể hạn đăng kiểm ngắn, mệt lắm

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
Do Ford không quá quan trọng thị trường VN và ĐNA thôi bác. Người ta chê Focus nhiều ở chỗ mặt trước xấu thì tại sao không đem thiết kế bản RS về? Có chi nhánh Ford tại SG sẵn sàng bán bản độ RS cho khách, giá chỉ cao hơn 30tr. Tiếp đến là nội thất chật, ma giáo chút thì gọt ghế đi cho rộng, còn thiện lành hơn thì làm bản kéo dài cho thị trường ĐNA. Các hãng xe lớn đều có bản kéo dài thì tại sao Ford lại làm không được? Chỉ có thể là không thèm quan tâm để làm thôi. Tự dưng đi khai tử một dòng ngon như Focus trong khi các hãng khác tệ hơn, chất lượng cùi hơn mà vẫn sống khỏe.
Ford giờ đang trong giai đoạn định hình lại chiến lược kinh doanh rồi bác. Không hẳn là bảo thủ ở VN thôi mà là trên thị trường toàn cầu. Giờ Ford chỉ còn bán được Fiesta hatchback ở thị trường châu Âu thôi. Còn đa số những nơi khác thì 2 dòng xe cỡ nhỏ đều đã bị khai tử hết rồi bác.