Tập Lái
26/3/20
2
0
0
40
Em cùng câu hỏi. Định lấy con Tivoli nhưng hơi lăn tăn vụ bảo dưỡng sửa chữa sau này.

Tập Lái
23/3/20
10
3
3
33
Em cùng câu hỏi. Định lấy con Tivoli nhưng hơi lăn tăn vụ bảo dưỡng sửa chữa sau này.
Mua cũ thì em nghĩ nên mua hãng nào phổ biến, có gì sửa chữa bảo dưỡng nó dễ bác ak. Mua xe thì dễ nuôi nó mới khó ak

• Like
Reactions: trumtien
Tập Lái
26/3/20
2
0
0
40
Mua cũ thì em nghĩ nên mua hãng nào phổ biến, có gì sửa chữa bảo dưỡng nó dễ bác ak. Mua xe thì dễ nuôi nó mới khó ak
Vâng. Chắc e xem lại thế nào. Tầm tiền này cũng tương đối lựa chọn rồi nếu mua xe cũ. Chắc chuyển phỏm sang e i20 active cho dễ.

Hạng C
3/12/19
723
2.026
93
Đồng nai
Bác tư vấn thêm + so sánh cho e chi phí nuôi mấy con này so với mấy con mới thì chênh nhau như thế nào?
Còn tùy thuộc khả năng tài chính và nhu cầu đi lại của bác nữa. Những dòng xe sang đời sâu chỉ phù hợp cho những bác rành về máy móc + thích sưu tầm độ chế, tiền bạc k thành vấn đề. 1 con xe dù bền tới mấy thì với hơn 10 năm vận hành các chi tiết nhựa cũng như máy móc hầu như phải thay thế , hay hắt hơi sổ mũi theo mùa. Mà đảm bảo với bác phí sửa chữa và phụ tùng thay thế không hề rẻ và dễ kiếm.
Còn bác tài chính bình thường chỉ vì thích đi xe sang hay thấy rẻ quá mà ham thì thôi bác ạ, sang đâu chưa thấy nhưng nợ đeo bám thì chắc chắn nhé. :D

• Like
Reactions: trumtien
16/8/19
173
123
43
tầm tiền của bác dư sức mua eco ambiente mới rồi, dại gì lấy xe cũ nhỉ
mà giờ cụ nào bảo đồ phò khó kiếm thì sai rồi nhé, phụ tùng nhiều lắm, chính hãng nữa

Hạng B1
27/8/14
69
43
18
41
Kinh phí như Bác nên mua xe Hàn sẽ được tận hưởng nhiều tính năng đếm cả ngày không hết thay vì mua xe Nhật sẽ có ít tính năng hơn. Bác có thể nghĩ đến Mazda 3, Rondo, Accent hoặc Vios (mình không ưa Toyota lắm),...

Tập Lái
15/1/20
14
4
3
32
Em thì nghĩ tầm 550 bác kiếm Kona là ngon lành, bản TC cũng 6 túi khí rồi đi cho an toàn, lại dc gầm cao hơn mấy em sedan, xe mới giờ cũng chỉ quanh quanh 600.

Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Con H và con K bản C. Con F bản B1 không cùng hạng so sánh đâu ah?

Tập Lái
30/3/20
1
0
0
30
550tr nay có Cerato 1.6AT 2018 rồi bạn. Mình trẻ nên cũng thích thiết kế của Cerato