Tập Lái
11/2/20
11
2
3
26
Chào cả nhà, hiện tại em mới lấy xe từ hãng về, và khi em chạy ra nắng thì em để ý kính chắn gió của em có nhiều lằn gợn sóng khi nhìn từ trên xuống (lằn gợn đó hình dạng mờ ạ).

Cả nhà ai rành help em là bị lỗi gì không ạ :(

Kính xe bị lằn gợn sóng khi nhìn từ trên xuống là bị lỗi gì?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Chào cả nhà, hiện tại em mới lấy xe từ hãng về, và khi em chạy ra nắng thì em để ý kính chắn gió của em có nhiều lằn gợn sóng khi nhìn từ trên xuống ( lằn gợn đó hình dạng mờ ạ ). Cả nhà ai rành help em là bị lỗi gì không ạ :(
Bạn có thể chụp hình được không ? xe lấy từ hãng mới về sao bạn không hỏi nó cho biết tại sao ?

• Like
Reactions: CuBiMi and hoang244
Tập Lái
11/2/20
11
2
3
26
Bạn có thể chụp hình được không ? xe lấy từ hãng mới về sao bạn không hỏi nó cho biết tại sao ?
Này rất khó nhìn bác ạ, cứ như mình nhìn kính từ trên xuống có lằn gợn sọc ngang làm mờ nét ảnh ấy . Em củng mới gọi mai lên hãng kiểm tra ạ.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Này rất khó nhìn bác ạ, cứ như mình nhìn kính từ trên xuống có lằn gợn sọc ngang làm mờ nét ảnh ấy . Em củng mới gọi mai lên hãng kiểm tra ạ.
Được, cho anh em biết tại sao ...nghe thấy hơi lạ, hay là chúng chưa chịu chùi rửa xe sạch sẽ trước khi giao cho khách ?

Tập Lái
11/2/20
11
2
3
26
Được, cho anh em biết tại sao ...nghe thấy hơi lạ, hay là chúng chưa chịu chùi rửa xe sạch sẽ trước khi giao cho khách ?
Em củng chùi rửa quá mà vẫn không ra. Em nghĩ có thể do hãng lúc dán phim cách nhiệt không có tâm quá bác ạ

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
1) Xe mới lấy có vấn đề gì cứ gọi ngay cho bạn sale. Còn bảo hành thì hoặc mình hành nó hoặc nó hành mình.
2) Bác ko nói rõ luôn xe gì hãng nào? Xe của THACO thì nghe bảo toàn bộ xuất xưởng đều được dán sẵn phim cách nhiệt Llumar, còn các hãng khác thì ko có, chỉ có đại lý hay đưa phim cách nhiệt vào gói ưu đãi/khuyến mãi. Nếu mới dán 1-2 ngày thì nhiều khi sẽ có tình trạng gợn sóng, phải tầm 5 ngày trở đi thì mới ổn định. Dĩ nhiên ko loại trừ trường hợp dán phim ẩu thì gợn sóng nó còn hoài luôn

Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
1) Xe mới lấy có vấn đề gì cứ gọi ngay cho bạn sale. Còn bảo hành thì hoặc mình hành nó hoặc nó hành mình.
2) Bác ko nói rõ luôn xe gì hãng nào? Xe của THACO thì nghe bảo toàn bộ xuất xưởng đều được dán sẵn phim cách nhiệt Llumar, còn các hãng khác thì ko có, chỉ có đại lý hay đưa phim cách nhiệt vào gói ưu đãi/khuyến mãi. Nếu mới dán 1-2 ngày thì nhiều khi sẽ có tình trạng gợn sóng, phải tầm 5 ngày trở đi thì mới ổn định. Dĩ nhiên ko loại trừ trường hợp dán phim ẩu thì gợn sóng nó còn hoài luôn
Đúng là bác No[2] cái gì cũng biết nhỉ ...em thì không biết bệnh nầy cho nên hỏi ...bây giờ có thể đoán ra được rồi :):):):)

• Like
Reactions: Perenco
dEs
11/5/20
2.091
137.731
113
Xe có dán film cách nhiệt, đợi vài ngày hết.

9/7/20
745
1.030
93
28
Gợn sóng:
1/ là do kính xe rửa ko sạch bị mốc, có những vệt mờ mờ, xử lý đầu tiên bác chủ xe ra tiệm rửa xe kỹ kỹ chút.
2/ nếu vẫn còn thì ko loại trừ do phim cách nhiệt, xe mới thì cứ đè hãng ra ăn vạ thôi bác ạ họ sẽ xử lý.