Hạng B2
9/12/11
231
223
43
Bình xịt tưới cây còn lâu nó mới ra bọt cho bác. Có 10k - 20k mà sao đòi ra bọt được.
Tuy nhiên em vẫn dùng bình tưới cây. Xịt xong vẫn có 1 lớp xà bông trên xe mặc dù nó sẽ bị chảy xuống do không có bọt. Vẫn ổn, có điều nhìn không đẹp mắt như có bọt thôi.

Còn bác Kombat bài viết này chỉ là khoe cái chai thuốc tẩy kia trá hình thôi :)). Em nghe đồn bác ấy mua 1 lần tới 40 lít lận, các bác cứ PM xin chiết mỗi người 1 lọ :D

Lâu lâu 1 tháng xịt 1 lần cho sạch thì tốt chứ mỗi lần rửa mỗi lần xịt coi chừng mục cái lớp nỉ này sớm hơn do đất bám nữa.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng B2
23/10/14
472
728
93
52
Hôm trước đi bảo dưỡng Tucson 2016 chú kỹ kỹ thuật viên của Hyundai Giải phóng vừa tháo vừa nói với mình "Xe này đời mới mà Hyundai chưa cải tiến, vẫn dùng tấm che gầm khoang máy và tấm che hốc bánh xe bằng nỉ. Cái này không bằng tấm nhựa vì dùng một thời gian dẽ bị bục". Giờ nghe bác này nói mới biết tác dụng của miếng nỉ đó khi nó thế chỗ cho miếng nhựa trên xe rẻ tiền là để "Giảm tiếng ồn từ lốp xe và khi đi vào đừng xấu thì giúp đá văng lên hốc không bị nghe lộp bộp".
Xin bái phục mấy ông kỹ thuật của Hyundai !:3dbachoc:

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bình xịt tưới cây còn lâu nó mới ra bọt cho bác. Có 10k - 20k mà sao đòi ra bọt được.
Tuy nhiên em vẫn dùng bình tưới cây. Xịt xong vẫn có 1 lớp xà bông trên xe mặc dù nó sẽ bị chảy xuống do không có bọt. Vẫn ổn, có điều nhìn không đẹp mắt như có bọt thôi.

Còn bác Kombat bài viết này chỉ là khoe cái chai thuốc tẩy kia trá hình thôi :)). Em nghe đồn bác ấy mua 1 lần tới 40 lít lận, các bác cứ PM xin chiết mỗi người 1 lọ :D

Lâu lâu 1 tháng xịt 1 lần cho sạch thì tốt chứ mỗi lần rửa mỗi lần xịt coi chừng mục cái lớp nỉ này sớm hơn do đất bám nữa.
e xác nhận là dùng bình tưới cây phun bọt nhìn chán lắm....để e nghiên cứu xem có phun đc như máy k!!!! đc cái e report cho các bác nào có nhu cầu

dqd
Tập Lái
24/9/06
36
1
8
Bác nào o Sài gòn thì vào Google tìm Bullsone Vietnam nhe, đang miên phí.

Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Bình xịt mua ở Karcher ngay góc Chế Lan Viên và Trường Chinh á. Nó có lý do của nó nên mới mắc.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng C
6/6/16
654
873
93
Cho em hỏi dốt xíu... Bọt tuyết có công dụng hơn ko bọt tuyết thế nào ạ? Hay chỉ để nhìn cho đẹp và biết chỗ nào chà rồi?
Em thường rửa xe bằng shampoo của Sonax có đổ vô bình Handy Foam của bác chủ cho ra tuyết ko ạ?

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Cho em hỏi dốt xíu... Bọt tuyết có công dụng hơn ko bọt tuyết thế nào ạ? Hay chỉ để nhìn cho đẹp và biết chỗ nào chà rồi?
Em thường rửa xe bằng shampoo của Sonax có đổ vô bình Handy Foam của bác chủ cho ra tuyết ko ạ?

Bọt tuyết là phủ xà bông để bôi trơn không gây xước đi lau bụi.

Gióng như "anh không sợ khó, a không sợ khổ, a chỉ sợ khô"