Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Đi cam là phải lái tới Sieamriep -Ankorwat mới có cái để du lịch .xong vòng xuống Sianut Viên mới thấy TQ nó xây khủng ở Cam cở nào . Y như Tp của TQ.chứ mới qua biên giới chưa phê đâu .Mà dinh chính với bác là ko cần quan hệ như bác mới đi được .Em dân đen lái xe qua vẫn bình thường. Đầy đủ giấy tờ và 200k kẹp cafe thôi ,2 lần

Hạng F
3/10/15
9.858
12.135
113
Mê Cam. Còn món mắm bò hóc nữa ngon hơn mắm cá hay sao ấy

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Đi cam là phải lái tới Sieamriep -Ankorwat mới có cái để du lịch .xong vòng xuống Sianut Viên mới thấy TQ nó xây khủng ở Cam cở nào . Y như Tp của TQ.chứ mới qua biên giới chưa phê đâu .Mà dinh chính với bác là ko cần quan hệ như bác mới đi được .Em dân đen lái xe qua vẫn bình thường. Đầy đủ giấy tờ và 200k kẹp cafe thôi ,2 lần
Bác nói chuẩn.
Muốn quá bộ đi Angko nhưng ko dám vì lận lưng mỗi cái CCCD.

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Sau khi thực hiện quyền tự vệ chính đáng, chặn đứng hành động gây chiến tranh xâm chiếm biên giới Tây Nam Việt Nam của Tập đoàn phản động Pol Pot; Việt Nam đã giúp lực lượng vũ trang cách mạng Campuchia giải phóng dân tộc khỏi nạn diệt chủng, khôi phục, xây dựng lại đất nước.
Từ năm 1979 đến năm 1989, biết bao người con đất Việt đã hy sinh thân mình để đánh đổ chế độ diệt chủng, hồi sinh đất nước Campuchia, vun đắp cho tình đoàn kết, gắn bó, hữu nghị truyền thống tốt đẹp giữa hai dân tộc Việt Nam – Campuchia, khẳng định chính nghĩa và đóng góp vào những lý tưởng cao đẹp của các lực lượng tiến bộ trên thế giới”.
Tại d204, có một khu nhà của đội K72 (đội quy tập hài cốt liệt sĩ tỉnh Bình Phước) đặt bản doanh, khu này là tập kết hài cốt các liệt sĩ.
Cứ 6 tháng mùa khô các anh sang quy tập liệt sĩ, đến mùa mưa làm lễ đưa các anh về đất Mẹ.
Kính cẩn dâng nén nhang thơm, ly rượu quê đến các anh.
Kratié, Cam pốt - Tự lái ô tô sang đúng dịp tết cổ truyền của Campuchia

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Sau khi dâng hương các liệt sĩ xong gia đình em Tạm biệt CPC để về Việt Nam.
Em có vài nhìn nhận về CPC như sau:
- Về XH CPC, sự phân biệt giàu nghèo, quan chức với dân thường rất rõ rệt. (đặc biệt quan chức cấp cao đi đến đâu có lực lượng bảo vệ tiền hô hậu ủng rất khủng khiếp.
- Văn hóa giao thông họ hơn VN.
Cảm ơn các Bác đã đồng hành cùng gia đình em.

Chỉnh sửa cuối: