Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
em mới xin được visa, bác Nhat Ha và ronglua cho em đặt gạch luôn nhé
F1: 2L

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
quangdinh nói:
cho mình đănng ký nhé.

Bác cho thông tin đầy đủ để BTC liên lạc với bác chuẩn bị cho chuyến đi nhé
nick: ...
số lượng: ...
phone: ...
Hẹn gặp bác nhé

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em xin chào các bác!
Sau khi hội ý và thống nhất với bác Hội trưởng F1 và bác Nhật Hạ, BTC thống nhất thông báo với các bác một tour du lịch miền Tây sông nước vào 2 ngày thứ bảy và chủ nhật 31/07/2010 và 01/08/2010 (Em sẽ đính kèm File mà bác Nhật Hạ đã làm việc với công ty du lịch sau)
Về phần tìm kiếm nhà tài trợ, bác F1 sẽ chịu trách nhiệm chính và sẽ thông báo các bác sau. (Túm lại, có thì chúng ta cũng đi mà không có cũng đi...nhưng có thì tốt hơn:D
Trong file chi tiết chuyến đi đã có thông báo giá tour rồi, nhưng để thêm phần sôi động và không khí vui vẻ, BTC sẽ tổ chức thêm 1 buổi Gala Dinner và tạm thu thêm mỗi bác 250.000VNĐ. Vị chi tổng cộng là mỗi bác 1 chai.
Các bác cho ý kiến nhé! Nếu OK thì các bác đặt gạch gấp để em chốt số lượng người tham gia để đặt chỗ ạ. Cảm ơn các bác!

CHÖÔNG TRÌNH DU LÒCH MEKONG

v Thời gian : 02 ngày1 đêm
v Khởi hành : Các ngày trong tuân
v Phương tiện : Đi về bằng xe (tự túc)
CÁI BÈ – VĨNH LONG – CÂN THƠ[/b]
Ngày 1: [/b]SÀI GÒN – CÁI BÈ (125km) [/b](Ăn trưa, chiều)
· Buổi Sáng, xe khởi hành rời TP.Hồ Chí Minh đi Cái Bè, theo lộ trình Đại Lộ Đông Tây[/b] đến Đường cao tốc Sài Gòn - Trung Lương[/b]. Đến Mỹ Tho (tỉnh Tiền Giang), Quý Khách ăn sáng. Sau đó, xuống bến đò du lịch Cái Bè[/b], bắt đầu chuyến du ngoạn trên sông Tiền. Ghé chợ nổi Cái Bè, Quý khách tham quan cảnh họp chợ trên sông rất độc đáo ở Đồng Bằng Sông Cửu Long[/b], theo các món hàng được cắm trên đầu cây chèo bẻo trước ghe, mua bán trên sông với người thương hồ miền Tây. Thưởng thức Trà mật ong, đến lò làm cốm, kẹo dừa, bánh tráng ven sông Tiền, Quý khách tìm hiểu thêm về những nghề thủ công truyền thống địa phương.
· Đò tiếp tục đưa đoàn qua các con rạch nhỏ, dừng ở một trong những nhà vườn, của người dân kỳ cựu trên Cù Lao Tân Phong[/i][/b] hoặc Cù lao An Bình, Quý khách tham quan tìm hiểu và thưởng thức trái cây tại nhà vườn, thưởng thức ca nhạc tài tử Nam Bộ (chi phí tự túc). Ăn trưa tại Cù Lao – với khung cảnh thiên nhiên hữu tình phù sa bồi đắp của sông Mekong. Chúng tôi sẽ mang các bạn đến với một thú tiêu khiển tao nhã và bình dị với một cần câu và mồi bạn có thể ngồi hàng giờ để đợi câu và suy nghĩ về cuộc sống(chi phí tự túc)
· Xế chiều, thuyền đưa du khách về lại Bến du lịch Cái Bè tiếp tục đi Cần Thơ.
· Đến Cần Thơ[/i][/b] du khách nhận phòng nghỉ ngơi và dùng cơm tối.
· Buổi tối[/i][/b], đoàn đi bến Ninh Kiều[/i][/b], nằm ở ngã ba sông Hậu [/i][/b]và [/i][/b]sông Cần Thơ, bến Ninh Kiều [/i][/b]là đệ nhất danh thắng của thành phố từng được mệnh danh là Tây Đô; du khách dạo chơi, thưởng thức cà phê ở các quán Thủy Tạ ven sông, ngắm ghe tàu qua lại dòng sông Hậu [/i][/b]hiền hòa, sau đó đi du thuyền Cần Thơ, [/i][/b]nghe đờn ca tài tử cải lương Nam Bộ trên sông. (chi phí tự túc)[/i][/b]
· Xe tiếp tục đưa đoàn đi chợ đêm Tây Đô [/i][/b]hoặc trung tâm thương mại Cái Khế [/i][/b] nơi nhộn nhịp, sầm uất nhất Tây Đô[/i][/b] về đêm.

Gía cho 1 khách
Không khách sạn: 500.000
Khách sạn tiêu chuẩn 3 sao:750.000 vnđ
(Áp dụng cho đoàn từ 40 khách trở lên)[/i]
GIÁ VÉ BAO GỒM :
v Tàu du lịch đưa đón khách đi theo chương trình tour.
v Khách sạn tiêu chuẩn 3 sao: Phòng 2 khách, có máy lạnh, tivi, tủ lạnh, điện thoại, nước nóng, vệ sinh riêng.
Khách sạn: NINH KIỀU, TÂY ĐÔ... (hoặc các khách sạn tương đương)
v Ăn uống. Điểm tâm sáng. Ăn trưa và chiều, được đổi món thường xuyên theo ẩm thực địa phương.
v Hướng dẫn viên thuyết minh và phục vụ cho đoàn suốt tuyến.
v Vé vào cửa các thắng cảnh.
v Bảo hiểm du lịch trọn tour, theo tiêu chuẩn bảo hiểm Việt Nam.

GIÁ VÉ KHÔNG BAO GỒM:
· Xe vận chuyển từ Tp. Hồ Chí Minh – Cái Bè – Cần Thơ
· Ăn uống ngoài chương trình, và các chi phí vui chơi giải trí cá nhân.
GIÁ VÉ TRẺ EM:
- Trẻ em từ 12 tuổi trở lên mua 01 vé.
- Trẻ em từ 06 đến 11 tuổi mua 1/2 vé.
- Trẻ em từ 05 tuổi trở xuống: Không tính vé, gia đình tự lo cho bé. Nhưng 02 người lớn chỉ
Được kèm 01 trẻ em, nếu trẻ em đi kèm nhiều hơn thì từ em thứ 02 trở lên phải mua 1/2 vé.
(Tiêu chuẩn 1/2 vé: được 01 suất ăn + 01 ghế ngồi và ngủ ghép chung phòng với gia đình).

TH[/b]ỰC ĐƠN CHO ĐOÀN CÁI BÈ – VĨNH [/b]LONG – CẦN THƠ[/b]
[/b]
THỰC ĐƠN 70.000 VNĐ TRƯA[/b]
1. Cá tai tượng chiên xù[/b]
2. Chả giò, khoai môn nhân thịt heo[/b]
3. Tôm nướng[/b]
4. thịt heo kho tàu hoặc Cá lóc kho tộ[/b]
5. Cơm trắng[/b]
6. Tráng miệng trái cây[/b]
7. Trà đá[/b]

[/b]
THỰC ĐƠN 70.000 VNĐ CHIỀU[/b]
1. Mực chiên bơ[/b]
2. Nạc gan xào bông hẹ[/b]
3. Thịt + cá lóc kho tiêu[/b]
4. Cá điêu hồng nấu ngót[/b]
5. Cơm trắng[/b]
6. Tráng miệng trái cây[/b]
7. Trà đá[/b]

[/b]
[/b]
[/b]
THỰC ĐƠN 70.000 TRƯA[/b]
1. Tôm sú nương hoặc hấp nước dừa[/b]
2. Cá lóc nướng trui[/b]
3. Lẩu ngọt thập cẩm[/b]
4. Cá kho các loại hoặc thịt kho hột vịt[/b]
5. Rau xào, bầu luột/ dưa chua[/b]
6. Cơm trắng[/b]
7. Tráng miệng trái cây[/b]
8. Trà đá[/b]

[/b]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/5/08
314
0
18
Đi đâu cũng được. Cho Em đu theo với nhé. Thanks

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
DANH SÁCH THÀNH VIÊN THAM GIA CHUYẾN ĐI DU NGOẠN MIỀN TÂY

1. Ronglua : 2L + 2N
2. F1racer : 2L
3. NhatHa : 2L +1N
4. Sushi3t : 2L +1N
5. V9232 : 1L
6. Quangdinh: ?L + ?N
7. Icyber : 2L
8. Focus09 : 2L + 1N
9. Tien_mazda626 : 2L + 1N
10.Bondtit : 2L +1N
11.Nguyen64217: ?L + ?N
12.Lehien : ?L + ?N
13.HoangHuong: 2L + 2N
14.Mimo : ?L + ?N
15............
16.............
17.............
18.............

Không biết sẵn dịp này các Mem mới có tham dự để ra mắt luôn không nhỉ? Em trân trọng mời bác Xe_online, Soluuhuong, Milano, Lotusvn, Jacob_chen, Otoquang. Các bác cố gắng sắp sếp thời gian cùng tham gia nhé!

Các bác vui lòng chuyển khoản theo số tài khoản này nhé.

HP Nhật Hạ: tên tài khoản: VÕ THIỆN HẢI
số tài khoản: 0071005396513
ngân hàng: Vietcombank - PGD Lê Hồng Phong, quận 5

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/11/09
109
35
28
bác ronglua cho anh em xin cái tài khoản để đóng tiền luôn đi ạ :D

Hạng C
16/6/09
924
74
28
ura...được đi chơi nữa rồi! nhưng hết ngày 5/08 e mới thông báo chính thức được kg bác! Giờ e dự bị thôi! nhưng cũng 80% là đi được ! e sẵn sàng nộp lúa và nếu kg đi mất 50% cũng được !
2L+ 1 bé Escape hehe