Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
cái đít là của bác laple có mỗi cái phần capo xe là nó thì phải, em kg di coi nên nếu hình chụp như vậy thì mới là như vậy..
Em chỉ lấy 1 hình chụp khoang máy của em lầu xanh này thui! Còn lại là hình của xe em...nên mượt mà lém, hé hé
Ah! Chiếc em khảo màu đen nhé!

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Xe này nát quá, xe có thể trầy xướt sơn lại không thành vấn đề, mà em này sơn lại nguyên con rồi bác ah --> cũng kg sao, nếu van kg tải có vấn đề --> cũng kg sao thay or vệ sinh.. thôi nhưng kiểu mà bị mổ xẻ đào bới tùm lum thì miễn coi thêm.. vì kg thể lường đc những tiềm ẩn khác.. mua xe phải coi chủ là người có yêu xe có biết chăm xe kg? chứ mấy baby lăn lộn thế này ôm vào khổ một đời trai.. Lật nắp capo lên là em kg muốn lấy rồi... Label AirConditioner đã lột mất, Label VIN thì lột luôn, bấm ri-vê gắn lại còn gắn lộn qua vị trí của AirConditioner.. lý do??? logo gắn lại cũng méo xẹo tùm lum, túm lại là con này nó kg có khoản nào ra khoản nào..
đây là gara chuyên máy và đồng...nên em cũng chỉ phán cục bù ga xem phản ứng chủ gara như thế nào thôi...vì xe đã được chỉnh chọt tương đối êm rùi...chỉ có cách thử mà em trình bày ở trên là lòi ra bệnh!
Thứ nữa, mình cũng chỉ là nghiệp dư thôi...khi phát hiện xe có vấn đề thì ko chỉ bù ga đâu, mà có thể quy cả hệ thống lửa luôn, chưa kể đầu xe te tua được binh lại, ko biết hệ thống cân bằng ntn, tua 1000 mà đã cảm nhận em nó run rẩy rùi....haizzz

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
đây là gara chuyên máy và đồng...nên em cũng chỉ phán cục bù ga xem phản ứng chủ gara như thế nào thôi...vì xe đã được chỉnh chọt tương đối êm rùi...chỉ có cách thử mà em trình bày ở trên là lòi ra bệnh!
Thứ nữa, mình cũng chỉ là nghiệp dư thôi...khi phát hiện xe có vấn đề thì ko chỉ bù ga đâu, mà có thể quy cả hệ thống lửa luôn, chưa kể đầu xe te tua được binh lại, ko biết hệ thống cân bằng ntn, tua 1000 mà đã cảm nhận em nó run rẩy rùi....haizzz
thế thì chia tay sớm bớt đau khổ là đúng dồi bác :)

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Rồi xong. Bác cho em địa chỉ xe này đi. Vừa nãy có bác Oser alo hỏi em, em định chiều nay sắp xếp chạy đi xem giúp bác ấy.
Cũng bảo 1 đời chủ, sản xuất 12/2004, đk 2005, ở Gò vấp - Phan Văn Trị. Nếu là nó thì em khỏi đi.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Xe này nát quá, xe có thể trầy xướt sơn lại không thành vấn đề, mà em này sơn lại nguyên con rồi bác ah --> cũng kg sao, nếu van kg tải có vấn đề --> cũng kg sao thay or vệ sinh.. thôi nhưng kiểu mà bị mổ xẻ đào bới tùm lum thì miễn coi thêm.. vì kg thể lường đc những tiềm ẩn khác.. mua xe phải coi chủ là người có yêu xe có biết chăm xe kg? chứ mấy baby lăn lộn thế này ôm vào khổ một đời trai.. Lật nắp capo lên là em kg muốn lấy rồi... Label AirConditioner đã lột mất, Label VIN thì lột luôn, bấm ri-vê gắn lại còn gắn lộn qua vị trí của AirConditioner.. lý do??? logo gắn lại cũng méo xẹo tùm lum, túm lại là con này nó kg có khoản nào ra khoản nào..

Ủa, vậy có phải vì vậy mà bác nghi con này bị đâm thụng đầu rồi phải không?

Túm lại thì câu hỏi của bác @chuongmed vẫn là một "Nhân tố bí ẩn" :3danbanh:

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Rồi xong. Bác cho em địa chỉ xe này đi. Vừa nãy có bác Oser alo hỏi em, em định chiều nay sắp xếp chạy đi xem giúp bác ấy.
Cũng bảo 1 đời chủ, sản xuất 12/2004, đk 2005, ở Gò vấp - Phan Văn Trị. Nếu là nó thì em khỏi đi.
Có 1 tấm hình chụp khoang máy lấy từ bonbanh đóa bác...lên đó là thấy ngay! he he...

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Tình hình là hiện em đang ngồi ăn tối tại Món Huế bên Thảo Điền Q2... thì một em Mon 2 vạch vừa xịch ghé zô... màu sắc y choang của Mr.laple... Dạo này là em gặp rất nhiều mon ở q2..
Ký Sự Tìm Về Giá Trị Thực của Mondeo V6 (dành cho các New Monger)

Ký Sự Tìm Về Giá Trị Thực của Mondeo V6 (dành cho các New Monger)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Ủa, vậy có phải vì vậy mà bác nghi con này bị đâm thụng đầu rồi phải không?
Bác N4P và Bác có suy nghĩ rất hay!
Nếu đọc kỹ bài em viết sẽ thấy vài vấn đề trên em Mông lầu xanh này:
- Cản trước ko khít, các ngàm nhựa đã hàn đắp...
- Tấm nhôm được bấm lại...có điều dán lộn qua bên kia...hic...đúng là dân độ ko chuyên nghiệp!
đã có sự quẹt ko nhẹ làm rớt cả cản trước, bể dàn nhựa trên phần dàn điều hòa...
Còn đến nỗi thụng đầu...thì em ko dám nghĩ...:D:D:D