Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi
RE: Kỹ thuật giao bóng trong tennis

Tiếp đi bác ơi!!! Đọc nhiều không bổ ngang thì cũng phải bổ dọc:D:D:D
:D:DBác trungnghia ném đá hội nghị quá:D:DBác ý mất hứng ko dịch nữa anh em lấy gì mà đọc

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: yeucars

To -> dalatlegan : Bác nhớ sai rồi, chính xác cú này là của Michel Chang. Từng dùng chiêu này hạ Ivan Lend để dành chức vô địch Roland Garros năm 17 tuổi. Chứ đúng ra các tay vợt mũi lõ mắt xanh thì chưa thấy có ai dùng chiêu này, chỉ có anh Châu Á nhà ta là thấy dùng nhiều rồi. ( Đặc biệt phổ biến ở Việt Nam ) :D :D

Bác lại nhớ chưa hết:Chính quả "giao bẩn" này, Martina Hingis đã thực hiện 2 lần trong trận đấu với Steffi Graf(không nhớ giải nào).Quả đầu thực hiện thành công,nhưng bị dân tình la quá trời.Quả 2 thực hiên bóng ko sang,đòi đánh lại,nhưng trọng tài vẫn tính điểm. Quê bà cố!:D

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

@yeucars: tui nhớ không nhầm đâu;) hồi xưa khi tui mua mấy băng tape daỵ tennis cuả Agassi thấy có quay trận đấu mà Agassi áp dụng mà ( thời tay quái kiệt này còn để tóc đuôi, bờm ngưạ đó). Coi nhiều quá các kiểi giao bóng như các bác trên nói nhưng chẳng đc.Rối cuộc bây giờ tui có cách giáo bóng rất hiệu quả là : tung banh lên vào gần giữa sân và nhảy vảo mà secvít , đối phương chưa kịp thấy bóng thì mình đã trẹn lưới rùi :D:Dsướng thế đấy, ăn độ rùi

Hạng C
28/5/07
543
34
28

Bây giờ thời buổi văn minh , hiện đại hơn nên trong các giải đấu quốc tế không còn đấu thủ nào áp dụng chiêu này nữa, quê lắm :mad: , mà có áp dụng đi nữa thì với trình độ ngày càng tuyệt đỉnh như hiện nay, mấy chiêu quái này sẽ dễ bị bể như không thôi , mới chưa kịp thảy trái banh là đối thủ đã có mặt trên lưới rồi và làm cái đùng......... Ôi ,banh đâu rồi[:eek:] [:eek:]. Cho nên tốt nhất vẫn là , làm cái đùng -> đối thủ không chạm được trái banh. hoặc làm cái xoẹt -> banh bay vòng , đối thủ chạy ra tận hàng rào để đỡ banh .:D :D

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Theo kinh nghiệm của em, cú giao đầu tiên thường là giao mạnh, ít xoáy, điểm rơi của banh càng sát vạch ngang cuối ô giao bóng càng tốt, nếu rơi ngay góc ô giao bóng là tốt nhất. Chắc chắn đối thủ sẽ rất bối rối vì tốc độ và điểm rơi của banh.
Cú giao thứ 2 cốt yếu là giao để bóng không ra ngoài nên không cần giao mạnh mà nên giao xoáy, điểm rơi thường gần giữa ô giao bóng. Nếu có độ xoáy tốt thì cú giao bóng thứ 2 lợi hại không kém gì cú thứ nhất. Và vì banh xoáy nên đối thủ cũng không dám trả giao bóng mạnh. Nếu gặp cao thủ thì không dám nói nhưng tầm cỡ như em khi gặp đối thủ giao banh xoáy thì em cẩn thận lắm:D Với cú giao thứ nhất của em mà không out thì thông thường là em thắng trực tiếp luôn:D

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

oi nhiều quá các kiểi giao bóng như các bác trên nói nhưng chẳng đc.Rối cuộc bây giờ tui có cách giáo bóng rất hiệu quả là : tung banh lên vào gần giữa sân và nhảy vảo mà secvít

bác phát minh ra quả giao bóng hay nhỉ [:-] sao bác không đứng sát lưới mà đập banh qua lun

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Chắc bác lơ còn trẻ lắm :Dnên mới ngâm cứu các kiểu sẹc pro như vậy;) , chứ các U40-50 như tụi tui lấy đâu pin ra mà flat, spin...[&o]. Biết rùi khổ lắm nói mãi. Đi đánh tennis kiếm vài ve mà các bác cứ bắt lỗi chân hoài :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: maihan

Theo kinh nghiệm của em, cú giao đầu tiên thường là giao mạnh, ít xoáy, điểm rơi của banh càng sát vạch ngang cuối ô giao bóng càng tốt, nếu rơi ngay góc ô giao bóng là tốt nhất. Chắc chắn đối thủ sẽ rất bối rối vì tốc độ và điểm rơi của banh.
Cú giao thứ 2 cốt yếu là giao để bóng không ra ngoài nên không cần giao mạnh mà nên giao xoáy, điểm rơi thường gần giữa ô giao bóng. Nếu có độ xoáy tốt thì cú giao bóng thứ 2 lợi hại không kém gì cú thứ nhất. Và vì banh xoáy nên đối thủ cũng không dám trả giao bóng mạnh. Nếu gặp cao thủ thì không dám nói nhưng tầm cỡ như em khi gặp đối thủ giao banh xoáy thì em cẩn thận lắm:D Với cú giao thứ nhất của em mà không out thì thông thường là em thắng trực tiếp luôn:D

Cao thủ hôm nào ghé sân giao "lu" cho tụi em học hỏi nhé. Nghe nói là biết bác hơi cao tay đấy. 8 hoài với bác bên Isuzu sang đây gặp lại rất vui. Alo em trước. :)

Mà bác giao bóng 1 vào nhiều không? :D

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Cao thủ hôm nào ghé sân giao "lu" cho tụi em học hỏi nhé. Nghe nói là biết bác hơi cao tay đấy. 8 hoài với bác bên Isuzu sang đây gặp lại rất vui. Alo em trước.

Mà bác giao bóng 1 vào nhiều không?
Đã nói em không phải là cao thủ mà. Đó là kinh nghiệm ngày xưa, chứ bây giờ thâm hụt nội công mất rồi. Xác suất ăn điểm từ cú giao bóng 1 bây giờ chắc còn 25%.:D:D:D
Em đang tập chơi lại (vì một thời gian qua cầu lông) ở sân gần CLB hưu trí quận 10 trong khu Bắc Hải, chắc cũng gần chỗ mấy pác ở CV Lê Thị Riêng đấy.:D:D:D