Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
ưu tiên nhất là các bác đi XE JULIE:
cho xin hỏi các bác vệ sinh phần nỉ trong xe khi nó bị bẩn, bẩn ít, bẩn nhiều và rất bẩn, mọi loại vết bẩn ( tự làm ở nhà nhé )
bác nào có cao kiến gì hem ????
cách làm như thế nào và làm sao nhanh nhất....

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Dùng chai bọt giặt nĩ xịt lên chổ dơ và dùng bàn chải mềm chải theo sớ nĩ, nếu bẩn nhiều cho xe ra nắng mở hết cửa, xịt và chà thỏai mái rồi cho phơi nắng luôn, nếu ít xịt chút bọt lên rồi chà nhẹ, chút khô nhìn u như kỷ:), bác nhớ chà nhẹ, chà mạnh quá hư mặt nĩ.

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Bác cho em xin địa chỉ mua chia xịt đó với nhé, mà chai hiệu gì vậy bác?

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
baothan nói:
Em thấy ngoài cửa hàng ô tô có chai rửa ghế nỉ hiệu con rùa luôn Turtle Wax,có luôn cái bàn chà

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Phong Car nói:
baothan nói:
Em thấy ngoài cửa hàng ô tô có chai rửa ghế nỉ hiệu con rùa luôn Turtle Wax,có luôn cái bàn chà
Thanks bác nhiều.

Hạng D
16/9/10
1.279
107
63
đèo Ngoạn Mục 0908640999
Phong Car nói:
bác này đúng nè, em mua chai con rùa <span style=""color: #0000ff;"">có luôn cái bàn chà- nhưng không được chà</span> ( vì nó sẽ tróc những sợi tơ của nỉ ra )
vừa rồi em làm 4 bước như sau:
1. XÁC ĐỊNH VỊ TRÍ VẾT BẨN
2. XỊT BỌT TẦY HIỆU CON RÙA ( NẾU SONAX HAY MOLI CÀNG TỐT ) LÊN VẾT BẨN CÀNG NHIỀU CÀNG TỐT
3. <span style=""color: #ff0000;"">LẤY 01 CÁI CỌ SƠN MỚI - SẠCH QUÉT QUA QUÉT LẠI CHỔ BẨN CÓ BỌT TẨY ĐÓ KHOẢNG 3-5 PHÚT</span>
4. <span style=""color: #ff0000;"">DÙNG MÁY HÚT BỤI HÚT HẾT BỌT DƠ - BẨN VÀO MÁY HÚT BỤI</span> ( ĐỪNG ĐỂ NƯỚC BỌT TẨY NÓ KHÔ THÌ CHẤT BẨN VŨ NHƯ CẨN )
thưa các bác, cái khâu thứ 3, và 4 là quan trọng nhất, vì dùng cọ sơn mới, mềm mại không làm tưa mặt nỉ, nhất là mặt nỉ của la phông xe- bước 4 là dí máy hút bụi vặn số lớn hết cở hút bay mọi vết bẩn vào máy... hehe
hồi sau em nhìn chổ mới xử lý trắng tinh mới hơn những chổ khác là ok rùi
vài kinh nghiệm mới sáng kiến ra góp ý mấy bác.

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
mexehonmevo nói:
Phong Car nói:
bác này đúng nè, em mua chai con rùa <span style=""color: #0000ff;"">có luôn cái bàn chà- nhưng không được chà</span> ( vì nó sẽ tróc những sợi tơ của nỉ ra )
2. XỊT BỌT TẦY HIỆU CON RÙA ( NẾU SONAX HAY MOLI CÀNG TỐT ) LÊN VẾT BẨN CÀNG NHIỀU CÀNG TỐT
3. <span style=""color: #ff0000;"">LẤY 01 CÁI CỌ SƠN MỚI - SẠCH QUÉT QUA QUÉT LẠI CHỔ BẨN CÓ BỌT TẨY ĐÓ KHOẢNG 3-5 PHÚT</span>
4. <span style=""color: #ff0000;"">DÙNG MÁY HÚT BỤI HÚT HẾT BỌT DƠ - BẨN VÀO MÁY HÚT BỤI</span> ( ĐỪNG ĐỂ NƯỚC BỌT TẨY NÓ KHÔ THÌ CHẤT BẨN VŨ NHƯ CẨN )
thưa các bác, cái khâu thứ 3, và 4 là quan trọng nhất, vì dùng cọ sơn mới, mềm mại không làm tưa mặt nỉ, nhất là mặt nỉ của la phông xe- bước 4 là dí máy hút bụi vặn số lớn hết cở hút bay mọi vết bẩn vào máy... hehe

Dùng khăn lau có ổn không bác?Vì cọ sơn em sợ không đủ lực để làm sạch

Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn
Phong Car nói:
mexehonmevo nói:
Phong Car nói:

Dùng khăn lau có ổn không bác?Vì cọ sơn em sợ không đủ lực để làm sạch
Các bác dùng bàn chải quấn lớp khăn bên ngoài rồi chà, tránh được hư nỉ nhưng vẫn bảo đảm lực để tẩy bẩn