Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/4/15
5
190
28
thông tin xây dựng nội bộ cho biết rằng nó đang tập trung nâng tầng cho cao để thu tiền, vì dự án đang cần tiền, dự án đã cầm ngân hàng rồi nên chỉ còn cách nâng tầng cao để thu thêm tiền, nên ngoài cây cột ra thì mọi thứ rất sơ sài, ban đầu dự tính chưa nâng tường nhưng dư luận nhiều quá nên làm tạm tường vây. ban đầu nó định không gắn lưới bọc nữa kìa.
Nói chung là thím nào lỡ mua thì đừng hy vọng gì nhiều về tiến độ mà cầu mong cho nó còn tiền và đừng làm thêm dự án nào. Ngoài ra nên lập nhóm gây áp lực lên an gia hưng ngay lúc này để tránh việc nó coi thường khách hàng cắt tỉa chất lượng công trình cũng như tiến độ

Hạng B1
16/10/13
98
58
18
Trong cty mình có 2 bé lỡ dính ở đây, nó mua ở không phải đầu cơ nên hy vọng dữ lắm, không rõ có nên báo mấy thông tin này cho mấy em đó không.

Tập Lái
18/4/15
5
190
28
thằng bạn mình làm giám sát trong này đi nhậu 1 tuần 6 ngày với các sếp ở đây. nó nói chuyện với các thím sale thì được biết là các thím sale trong dự án này không ai dám cho người thân, bạn bè mình mua ở đây, khách hàng ở đây nhiều nhất là nhân viên ngân hàng, dân văn phòng. tỉ lệ bán được cũng khá thấp.
an gia hưng rất thiếu chuyên nghiệp trong chọn thiết bị và vật liệu, không thống nhất giữa các tầng, và việc chọn thiết bị rẻ tiền hay cắt bỏ vật liệu là điều đã tính từ lúc đưa ra hợp đồng( thím nào đọc hợp đồng sẽ rõ), vì vậy số ít khách hàng đã mua nên lập nhóm và liên kết với nhau, tìm tay trong để biết khi nào thì lắp thiết bị hay khi nào dừng tiến độ, gây áp lực mạnh lên chủ đầu tư, không là dự sẽ chờ dài cổ và lúc nhận được nhà cũng ko muốn ở

Hạng C
25/7/11
840
50.624
93
HL3 kế bên chuẩn bị xây rùi. As được bơm thuốc doping rùi hehe

Tập Lái
18/4/15
5
190
28
thím nào mua căn có lửng thì nên đề nghị xem biên bản nghiệm thu để biết chiều cao cụ thể nhé, căn có lửng ko có trong hợp đồng và hiện vẫn chưa có thiết kế ngoại trừ thiết kế duy nhất cho căn hộ mẫu, các thím và xây lửng sẽ ko được cấp sổ hồng còn nếu không xây thì mất toi tầng lửng, trường hợp các thím muốn xây mà chủ đầu tư ko xây thì cũng không hề vi phạm hợp đồng, nó muốn thì đền bù khoảng 60 triệu cho căn 45 m2, mà muốn lấy được khoảng này cũng không đơn giản, có thể phải mất vài năm.

• Like
Reactions: chuchan
Hạng C
25/7/11
840
50.624
93
Em công nhận mợ Huân chém ác thiệt. Thôi mợ để em nó xây xong cho nhà em gần đó nó đỡ bụi bậm vì xe bồn xíu. Mợ cứ ếm nó thế lỡ nó thành Zombie thì em còn khổ hơn

Tập Lái
18/4/15
5
190
28
Em công nhận mợ Huân chém ác thiệt. Thôi mợ để em nó xây xong cho nhà em gần đó nó đỡ bụi bậm vì xe bồn xíu. Mợ cứ ếm nó thế lỡ nó thành Zombie thì em còn khổ hơn
thông tin em nêu trên là sự thật. em có 2 thằng bạn, 1 làm xây dựng , 1 làm giám sát trong này, mà thím yên tâm, nó còn 18 nhà phố chặn mặt tiền chưa bán nữa nên sẽ xong thôi, mà quan trọng là xong khi nào và xong như thế nào.
Chủ đầu tư tội cái là chưa có kinh nghiệm xây dựng bất động sản đi làm dự án đầu tay thiếu tiền tùm lum, rồi quản lý dự án như nghiệp dư, trong khi đó muốn kiếm thật nhiều tiền lời để đầu tư thêm dự án khác. hiện tại là nó tính toán đang bị lỗ dự án chung cư do cách quản lý , nên nó chỉ hy vọng số nhà phố sẽ gỡ gạc được phần nào

Hạng D
24/4/15
1.334
6.073
113
HL3 kế bên chuẩn bị xây rùi. As được bơm thuốc doping rùi hehe
As này nó triển khai sau HL2 1 khoảng thgian ngắn. HL2 đã vào ở hơn 1 năm nay mà anh As này nhìn vẫn còn lộn xộn lắm. Em e là sẽ là PetroLandmark thứ 2 đó :(
Hi vọng đừng ai dính vào nữa. Tội nghiệp nhiều ng mua ko biết thông tin. Cty e cũng có 1anh dính ở đây. Tối ngày bị cdt lùa gà kêu đóng tiền hoài.

Hạng C
25/7/11
840
50.624
93
Bác có thêm info gì về homyland 3 chưa ?
Ko bít bác ơi. Em chỉ bít nó vừa đập nát cái nhà chính là cái siêu thị Bình Trưng hồi xưa để chuẩn bị xây HL3.
Công nhận uổng tại cái nhà đó hồi đó họ xây rất kỹ tô vẽ đủ kiểu từng ly từng tí

• Like
Reactions: nguyen_nhat_huan
Status
Không mở trả lời sau này.