Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
lần đầu tiên mới thấy os hòan thành chiến dịch cứu trợ khẩn cấp nhanh gọn đến thế, em biết đa số các bác tuy ko phải dân công giáo nhưng đã làm được 1 việc rất công giáo, đúng như giáo lý Chúa dạy.. Như vậy gia đình bé Trâm nhận được  gần 14 triệu, hy vọng sẽ  cha mẹ bé sẽ  có thể   lo thêm được  vài liều thuốc tốt hơn cho bé Trâm, xoa dịu phần nào nỗi đau

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
trungnghia nói:
@Rocket : Không thành vấn đề, tui sẽ ứng cho bác, tui giàu mà......

Xin cám ơn bác Trungnghia rất nhiều!
Mai em sẽ chuyển trả lại tiền bác nhé.
Chúc sức khoẻ!

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
machchua nói:
Sáng nay 7g20 tui có ghé quán Mục Đồng gửi bác Trungnghia ít tiền để nhờ gửi cho gia đình bé. Gặp bác Nghĩa và 2 bác nữa (xin lỗi không nhớ tên). Vì vội đi làm nên không đi với mọi người được. Cám ơn các bác đã bỏ thời gian đi dùm.
Nhân đây cũng cám ơn bác Duyenhb đã mở topic này lên để giúp mọi người thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn khi các thành viên OS cùng chung tay tham gia những việc làm từ thiện hay như thế này.
Thật xúc động!
Đừng cám ơn em vậy Bác, đó chỉ là cảm xúc chia sẻ mà em cảm nhận được khi nhìn hình cháu trai còn nhỏ thật ngây ngô nhìn chị mình khóc mà không biết rằng mình cũng đang mang một mầm bệnh tương tự (nhưng có thể chữa khỏi). Em thật sự bất ngờ vì lần đầu tiên khởi xướng trên forum OS, không biết các bác khác có cùng suy nghĩ với mình không? Nhưng có lẽ em đã sai, các bác thật nhiệt tình và nhanh nhẹn quyên góp và trao tận tay anh chị đang gặp khó khăn, một việc nhỏ nhưng mang một ý nghĩa lớn và lớn hơn nữa là có thể cứu được 1 con người. Em thật cảm kích và cảm ơn các Bác đã đồng cảm, chia sẻ. Hy vọng AE OS sẽ còn những kế hoạch "chia sẻ" như thế này để "mỗi ngày ta chọn một niệm vui..."
Một lần nữa, cám ơn Bác Trung Nghĩa và các anh em OS đã tài trợ cho chương trình này.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Riêng em thì thấy các bác Mod bên này hiền quá là hiền, và tử tế nữa, ở mấy pho rùm em tham gia, chỉ một câu dính đến quyên góp mà ko qua BQT là phạm húy, khóa thớt ngay! Như bên oép tretho còn khóa ko thèm thông báo nữa là khác. Nói chung là phải theo phép nước thôi, vì các hoạt động liên quan đến quyên góp nhiều khi đưa cả ban QT oép dính luôn vào luật pháp nếu xảy ra sự cố mà các bác.

Tấm lòng của các bác trong đây làm em cảm động quá. Nhưng sau thời gian khá dài tham gia theo các diễn đàn thì em nhận ra rằng những trường hợp mà đã lên TV báo chí thì chỉ sau một thời gian ngắn là sự chung tay góp sức của cả nước tăng lên nhanh vô cùng, trong lúc đó nhiều - vô cùng nhiều đồng bào còn thê thảm đáng thương hơn nhiều, nên tụi em tự đi tìm những trường hợp chẳng ai biết tới mà giúp. Mặc dù bác rongviet977 cho rằng tụi em làm như vậy thì như muối bỏ biển, bác ấy vẫn giúp theo... Em nghĩ các bác osers nên nghĩ ra một dự án để có thể giúp được nhiều người. Ai có idea em sẵn sàng bỏ công sức theo các bác. Trân trọng cám ơn vì đã đọc mess. này ạ.
mèomap nói:
Tý nói:
Thân gửi các bác,

Nếu nói về người cần giúp thì VN mình chắc hơn 50% dân số, rất nhiều trường hợp rất khó khăn, chưa kể họ gặp những sự cố ngặc nghèo trong cuộc sống. Giống như bác Co Quắp đã nói ở trên, đi vào BV Ung Bướu mà thấy nản lòng, bao nhiêu mảnh đời bất hạnh.

Em cũng rất xót xa với tình cảnh của gia đình anh Luân, và em thấy gia đình anh Luân rất may mắn vì đã được báo chí đưa tin. Còn rất rất nhiều hoàn cảnh đáng thương mà không ai biết đến để giúp đỡ.

Em sẽ đi cùng bác Trung Nghĩa vào thăm bé ngày mai. Tối nay em alo cho bác Nghĩa nhé.

Tuy nhiên việc kêu gọi đóng góp cho mục đích từ thiện trên diễn đàn OS bắt buộc phải thông qua BDH, vì đó là quy định. Hy vọng với những trường hợp khác về sau, thành viên nên PM cho BDH trước để việc ủng hộ được chính thức hơn.

Chúc các bác 1 cuối tuần vui vẻ cùng gia đình.

Thân.

em nghĩ mọi người thừa sức biết qui định của OS , nhưng có lẽ do tính cấp bách và mọi người cũng muốn tiền đến tay bé Trâm càng nhanh càng tốt nên mới huy động trên CNL là nhanh nhất , hì hì ... chắc BDH cũng thông cảm mà ...

rất quí các nghĩa cử cao đẹp của các bác CNL nói riêng và OS nói chung !