Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
Chắc tùy khu, em có căn của MIK Q9 (ko phải River park) ra sổ rồi, tiện ích cũng đầy đủ, thấy dân cư về ở đông happy lắm.
River Park với Park Riveside là 1 hay là 2 vậy bác ?

Hạng D
1/4/15
1.204
2.221
113
Có biết tình hình ra sổ của Sim GD1 mợ ơi ?
Bác zô có lụm căn nào ở đây ko, đánh giá nó thế nào bác, thấy đường vào hiện tại còn í ẹ quá, dc cái giá thôi pháp lý có gì rồi bác: 1/500, tiền sdd, hoàn công ??

Hạng C
7/9/18
655
5.098
93
From Anam Hội
Bác zô có lụm căn nào ở đây ko, đánh giá nó thế nào bác, thấy đường vào hiện tại còn í ẹ quá, dc cái giá thôi pháp lý có gì rồi bác: 1/500, tiền sdd, hoàn công ??
pháp lý sim chưa xong đâu bác về cơ bản đã xác định được thuế sau vụ thủ thiêm rồi , các dự án mà chưa đồng thuế chuyển đổi lên đều bị vướng như vậy,

Hạng D
1/4/15
1.204
2.221
113
pháp lý sim chưa xong đâu bác về cơ bản đã xác định được thuế sau vụ thủ thiêm rồi , các dự án mà chưa đồng thuế chuyển đổi lên đều bị vướng như vậy,
Gđ1 có sổ cđt vậy chắc đóng tiền sdd rồi pk bác, chưa giao sổ chắc chưa hoàn công dc ko biết có sai sót gì so 1/500ko.
Gđ2 thì khả năng cao là chưa đóng sdd pk, giá giờ chênh nhau ra sao, với tiến độ thanh toán còn lại ra sao bác.

Hạng C
7/9/18
655
5.098
93
From Anam Hội
Gđ1 có sổ cđt vậy chắc đóng tiền sdd rồi pk bác, chưa giao sổ chắc chưa hoàn công dc ko biết có sai sót gì so 1/500ko.
Gđ2 thì khả năng cao là chưa đóng sdd pk, giá giờ chênh nhau ra sao, với tiến độ thanh toán còn lại ra sao bác.
theo em được biết là chưa giai đoạn nào có sổ cả,
giai đoạn 2 còn 2 dãy còn khoảng 30 căn.
em thấy thằng valencia khi tìm hiểu pháp lý có sổ đất ở , rồi mà chưa hoàn công xây dựng đó bác , nếu mua chờ sổ bác ngâm cứu xem nó thế nào đi.
có thể ôm thằng Megavillage vì giá nó hiện tại rẻ nhất và đã có sổ đầy đủ, giá giờ tầm 6 tỷ thô e mới mua xong luôn, chắc qua tết là đóng thuế ra tên trong khu megavillage và melosa em thấy sau lưng có khu làng nhà ở cán bộ làng đại học 65ha bữa thấy xe vào chắc tái khởi động khu đó mà lên bán được thì giá melosa và mega vilage lên lắm
còn giờ các khu khác giá cao lắm chịu ko nổi nhất là thằng khang điền sắp bán sau thằng mega ruby và mega residen.
còn simcity thì giờ nó kín như bưng nội bộ em chả biết gì chỉ biết 30 căn sau giá trên 10 tỷ sắp bán rồi.

• Like
Reactions: Lolita and buffet
Hạng D
14/11/10
3.022
4.455
113
HCM
Em chưa bác Búp ơi :)
Tính tuần sau xuống coi lại lần nữa căn GD2 thanh toán từ từ vì chưa cần gấp !

• Like
Reactions: buffet
Hạng C
7/9/18
655
5.098
93
From Anam Hội
Giai đoạn 1 có sổ từng căn đứng tên CĐT. Em có hình nhưng không tiện post lên đây. Vì sao chưa ra sổ cho cư dân thì em không rõ.

Giai đoạn 2 thì 2 dãy P và V dự định bán 10-12 tỷ cho diện tích 80m2 trở lên.
Giai đoạn 1 có sổ từng căn thì em biết, nhưng chưa có hoàn công được em nghe bạn em làm bên đó bảo là cây trồng vỉa hè ko đúng nghiệm thu rồi bắt phải cuốc cây lên trồng lại.
đoạn hoàn công thì em thấy ông nào cũng chậm cả bác ạ ^^ , ko riêng sim các dự án quận 9 trừ khang điền thuộc về đất giao hoặc đất chưa chuyển mục đích từ đầu đều chậm.
Sim còn đỡ chứ mấy ông trên thủ thiêm mà chưa chuyển đổi mục đích do chưa xác định khung thuế mới khổ sau vụ đấu giá này.

• Like
Reactions: Lolita
Hạng C
26/2/20
508
450
63
34
dạo này Thị Trương chuyển nhượng bên dragon village khá tốt dù đường vô vẫn chưa cải thiện, Chủ đầu tư bàn giao khá đẹp và đầy đủ tiện ích,hiện tại có hơn 20 căn về ở rồi,, mấy bác tham khảo bên này hú em

• Like
Reactions: tuantt and Lolita
Hạng B1
29/10/13
63
92
23
dạo này Thị Trương chuyển nhượng bên dragon village khá tốt dù đường vô vẫn chưa cải thiện, Chủ đầu tư bàn giao khá đẹp và đầy đủ tiện ích,hiện tại có hơn 20 căn về ở rồi,, mấy bác tham khảo bên này hú em
Có căn nào giá tốt thì inbox cho mình nhé