Hạng C
10/10/08
763
781
93
SG
Re:Lạ quá! Không cần đổi DNS vẫn vào được FB.

Em xài FPT bao lâu nay không bao giờ vào được FB, BBC, VOA cho dù có thêm s hay không.
Trong khi quán cafe em hay ngồi 3 trang này đều vô phà phà. Em nghĩ không buộc phải chặn đâu, chắc là do FPT tự chặn. Để hôm nào em hỏi quán xem nó xài ADSL của ai.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon

Conco nói:
Trước đây cho dù có đổi DNS hay xài proxy vẫn bó tay. Em phải nhờ 1 trang khác mới view FB được. Nhưng hai ngày nay em vào FB bình thường như mọi trang web khác mà ko cần đổi DNS, load nhanh nữa chớ. Em xài medianet của SCTV.
Các bác thế nào? Hay em hên đây.

SCTV vào cái nào cũng dc Bác à . Rfa , BBC , X cafe.....

Hạng B2
16/5/09
374
7
18
49

3down7up nói:
Conco nói:
Trước đây cho dù có đổi DNS hay xài proxy vẫn bó tay. Em phải nhờ 1 trang khác mới view FB được. Nhưng hai ngày nay em vào FB bình thường như mọi trang web khác mà ko cần đổi DNS, load nhanh nữa chớ. Em xài medianet của SCTV.

Trước đây thì em hòan tòan ko vào được bác ơi. Em phải nhờ trang surfert.nl mới view được. Cơ quan em xài VNPT, trước đây thì vô tư còn bây giờ muốn vào thì xin mời thêm chữ "s". Dùng DNS của google hay đổi proxy cũng ko được, thêm "s" thì Ok.

Hạng C
26/6/07
667
10
18

xe_online nói:
Ở cty em xài VNPT, FPT, nhà xài SCTV và tất cả đều vào được FB. Thủ thuật đơn giản là thêm chữ s vào sau chữ http = https://faceb.... Việc này xảy ra từ nhiều tháng nay, kể từ khi FB bị chặn.
Theo giải thích của các bác A24 thì ko ngăn chặn gì cả. Nhưng cứ vào nhiều thì sẽ bị chặn ;)).Thêm chữ "s" là ta xài FB của US.
Hôm nay (lúc này) em vào bằng SCTV thì rất nhanh, nhẹ nhàng ko phải thêm s. Chắc là cách làm nản lòng các FBer của AN nhà ta.
Thêm chữ S vào hay quá, lâu nay em dùng VNPt khốn khổ vì chơi nhiều cách rồi mà không vào được FB, giờ làm theo bác cái ăn ngay. Thank bác nhiều nhé

Hạng B2
9/1/10
299
0
16
34

cách vào fb của 1 số mạng
-VNPT thì xài ultra surf cho khoẻ hehe
_còn FPT thì đổi DNS
các mạng khac thêm chữ "s" vào sau http
còn ko vô dc nữa thì em pó tay với mấy anh vn..hehe

Hạng B1
1/4/10
66
3
8

Firefox với Chrome đều có add-ons để vào đới các bác.
Với lại hết họp quốc hội rồi, em nghĩ chắc sẽ đuọc nới hơn thôi.

Việt Nam dân chủ tự do muôn năm

Hạng B1
28/6/10
58
0
0

3down7up nói:
Conco nói:

SCTV có cái dở là không thể chia nhiều máy được ...vd nhà muốn xài 2 máy là phải mua cái router của nó hết gần 800k .các mạng khác thì share thoải mái.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

em xài medianet, về nhà thử có vô được đâu. Lại phải xài Ultra Surf, chán