Hạng D
10/2/15
1.202
208
63
Bảng cấm như vậy mà rẽ trái , phạt là đúng rồi bác ơi . Chịu khó đóng phạt cho nhanh đi.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.383
113
1 năm 12 tháng mới sang đây.. chả biết đường xá.
mà không một bác xxx nào đứng ra hướng dẫn. đúng với trách nhiệm của 1 csgt.
em lỡ sa thân vào đây. Thôi thì nghĩ xả hơi vài tháng. Đi tìm công lý.

Đường này là cầu vượt Gò Dưa từ Bình Dương qua Thủ Đức, nếu như hình thì cấm xe tải và xe khách đi vào đoạn đường sau biển cấm, xe khách và xe tải gặp biển này buộc rẽ phải ra QL1. Chỉ xe ô tô con, xe buýt được phép lưu thông, tới giao lộ kế tiếp có bảng cấm rẽ trái thì tất cả các phương tiện buộc phải đi thắng đến vòng xoay cuối đường thôi. Biển báo rõ ràng rồi.

• Like
Reactions: sting9154
Hạng C
15/6/17
867
919
93
Đường này là cầu vượt Gò Dưa từ Bình Dương qua Thủ Đức, nếu như hình thì cấm xe tải và xe khách đi vào đoạn đường sau biển cấm, xe khách và xe tải gặp biển này buộc rẽ phải ra QL1. Chỉ xe ô tô con, xe buýt được phép lưu thông, tới giao lộ kế tiếp có bảng cấm rẽ trái thì tất cả các phương tiện buộc phải đi thắng đến vòng xoay cuối đường thôi. Biển báo rõ ràng rồi.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.383
113
Theo quy định là cả hệ thống biển báo, bao gồm biển cấm, biển hướng dẫn, vạch kẻ..., như vậy bác cứ mạnh dạn đi khiếu nại Sở GTVT TpHCM vì thiếu bảng I.418 dẫn đến việc bác không biết đường đi nên rẽ trái vào đường có bảng cấm rẽ.

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Theo quy định là cả hệ thống biển báo, bao gồm biển cấm, biển hướng dẫn, vạch kẻ..., như vậy bác cứ mạnh dạn đi khiếu nại Sở GTVT TpHCM vì thiếu bảng I.418 dẫn đến việc bác không biết đường đi nên rẽ trái vào đường có bảng cấm rẽ.
chỉ áp dung biển cấm rẻ thôi bác. Sao bác lại liệt kê nhiều quá vại!!!!
vâng Thưa Bác. em đang đi tìm công lý đây ạ.

• Like
Reactions: pvht and phamttruc
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Khi gặp biển cấm rẽ trái mà bạn rẽ trái, đây là vi phạm của bạn và bạn phải chấp hành .
về việc GTCC ko đặt biển đúng quy định chúng tôi sẽ xem xét nhắc nhở họ về vấn đề này, sai tới đâu chúng tôi xử lí tới đó.
Đây là hai vấn đề khác nhau, lúc trước 1 bác cũng tranh cãi tương tự trên 3/2 cấm rẽ trái cao thắng

• Like
Reactions: phamttruc
Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
Chẳng có công lí nào dành cho bạn. Khi việc bạn cố tình rẽ trái ở biển cấm rất rõ ràng, việc đặt biển hay ko còn tùy thuộc vào thực sự có lối đi khác hay ko chứ ko phải lúc nào cũng phải có. Và đây là hai vấn đề khác nhau.
1. Bạn rẽ nơi có biển cấm => đủ đk để bị phạt
2. GTCC ko cắm biển HD như trích dẫn là đúng hay sai thì thuộc 1 phạm vi khác ko liên quan .

chỉ áp dung biển cấm rẻ thôi bác. Sao bác lại liệt kê nhiều quá vại!!!!
vâng Thưa Bác. em đang đi tìm công lý đây ạ.

• Like
Reactions: phamttruc
Hạng C
15/6/17
867
919
93
Khi gặp biển cấm rẽ trái mà bạn rẽ trái, đây là vi phạm của bạn và bạn phải chấp hành .
về việc GTCC ko đặt biển đúng quy định chúng tôi sẽ xem xét nhắc nhở họ về vấn đề này, sai tới đâu chúng tôi xử lí tới đó.
Đây là hai vấn đề khác nhau, lúc trước 1 bác cũng tranh cãi tương tự trên 3/2 cấm rẽ trái cao thắng
Hay cho câu " sai tới đâu chúng tôi xử tới đó".
có biển cấm rẻ. mà không hướng dẫn. thì tôi chả biết đi đường nào. cho nên tôi đi theo " lý trí của tôi". vì đây là sự kiện bất ngờ. Nếu nhớ không lầm thì thuộc Điều 11, Luật xử lý vi phạm hành chính. Hình như có 4 lý do , để xem lại luật.
Chẳng có công lí nào dành cho bạn. Khi việc bạn cố tình rẽ trái ở biển cấm rất rõ ràng, việc đặt biển hay ko còn tùy thuộc vào thực sự có lối đi khác hay ko chứ ko phải lúc nào cũng phải có. Và đây là hai vấn đề khác nhau.
1. Bạn rẽ nơi có biển cấm => đủ đk để bị phạt
2. GTCC ko cắm biển HD như trích dẫn là đúng hay sai thì thuộc 1 phạm vi khác ko liên quan .

Hạng D
30/3/05
2.353
15.383
113
Bác coi Khoản 13, điều 2, Luật XLVPHC 2012 định nghĩa về sự kiện bất ngờ!

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Bác coi Khoản 13, điều 2, Luật XLVPHC 2012 định nghĩa về sự kiện bất ngờ!
Cái đó còn do mỗi người trình bày khác nhau. đâu thể áp đặt chung chung được. .
VD: người cha có 2 người con.
đứa 1: xin tiền. năn nĩ. thuyết phục đủ thứ , người cha không cho.
đứa 2: xin tiền: chỉ cần nói 1 câu thì người cha cho.