Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Chào các bác
Xe em sắp phài đi đăng kiểm, hồi trước e hay đăng kiểm ở kinh dương vương (không bỏ vật nghi giống bánh mì trên xe), mà nay nó dời về hồ văn long. Bạn em vừa rồi đi đăng kiểm bên đó nghe nói bị gợi ý mua giùm ổ bánh mì mà ko biết là nv hay cò, với lại bên đó đăng kiểm phát sinh thêm mấy cái kiểm tra gì đó. Em nghe cũng hơi xuống tinh thần tuy xe mình là đời 2014 vẫn ngon lành! Nhân đây e lên xin hỏi các bác nào vừa đi đăng kiểm ở đây cập nhật tình hình thực tế hay chia sẻ kinh nghệm mua bánh mì .

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Em đi 6g ve luc 9g. Nhanh lắm bác ơi. Em ko bỏ quên tiền gì cả. Xe chuẩn ko gắn cản

Hạng F
29/10/14
8.550
11.250
113
Em đi đăng kiểm mấy lần (xe của công ty) toàn xe mới cóng. Vô ngã tư bình triệu. Nhìn thấy biển to đùng ghi: Tài xế ko được bỏ tiền ở trong xe.Và đương nhiên em làm theo. Nhưng lần nào các anh cũng gọi vô nói sao đi đăng kiểm ko có cafe gì cho anh em vậy. Thôi lại cho 2 ổ vứt vô ghế cho lẹ.

• Like
Reactions: Tran Nam Hai
Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Không phải tiếc 1 - 200 k cafe mà qui định làm sai A/E đăng kiểm bị rầy nếu như thanh tra ập vô. Tiền lẻ đi vé cầu đường bỏ trên xe cũng bị ĐK tiền giang 6301 S nhắc cất vô

Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Không phải tiếc 1 - 200 k cafe mà qui định làm sai A/E đăng kiểm bị rầy nếu như thanh tra ập vô. Tiền lẻ đi vé cầu đường bỏ trên xe cũng bị ĐK tiền giang 6301 S nhắc cất vô
Tính ra mấy mô hình của tiền giang mà nhân rộng ra cả nước thì AE được nhờ nhiều lắm, em có bà con ở tiền giang mỗi lần ra đường tuân thủ giao thông kinh lắm chính tỏ ý thức giao thông đã hình thành rồi, còn ở các nơi khác hình thành ý thức giao thông dòm trước dòm sau ...

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Em ko phải đề cao - cái đăng kiểm + kiểm tra sức khỏe lái xe - tiền giang làm cực chuẩn.
Em đi khám sức khỏe tại đa khoa tỉnh TG hết 1 ngày tầm 400k (chụp x quang, đo điện tim + thử nước tiểu + sau này có xét nghiệm máu nữa)

Tập Lái
13/4/16
38
18
8
37
Bác nói vậy làm mấy a đăng kiểm ở SG tự ái làm sao, chúng là là dân SG mà còn Tiền Giang trong khi vẫn là tỉnh. !! hèn chi xu hướng là dạt SG ra tình sống.

Hạng C
6/9/10
885
433
63
34
TP HCM
Bác nói vậy làm mấy a đăng kiểm ở SG tự ái làm sao, chúng là là dân SG mà còn Tiền Giang trong khi vẫn là tỉnh. !! hèn chi xu hướng là dạt SG ra tình sống.
Hehe, thôi mỗi người mỗi suy nghĩ. Em ko phán xét. Em đi 2 chỗ mỗi cái mỗi có cái hay riêng.
Mà xe du lịch cũng dễ mà. Em khám hoài có vấn đề gì đâu hay tại xe em lành